`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ตี๋ หมูสะเต๊ะ ท่าดินแดงมาแล้วจ้า~

zungzung's Photo zungzung 17 Apr 2007

:cry ไม่ได้ไปสาดน้ำเหมือนใครๆ เลยค่ะ วันๆ เก็บตัวอยู่

แต่ในบ้าน ตกเย็น หิวมากมาย เลยไปท่าดินแดง หาอะไรรอง

ท้องเล่นๆ กันก่อนค่ะ อิอิ

อาจาดมาก่อง จิ้มจึ๊ก จิ้มจึ๊ก อ้าว แตงกวาหมดซ๊ะแร๊ะ

ยังหวาน อร่อยๆ หอมถั่วเหมือนเดิมคร่า

และแล้ว หมูสะเต๊ะก็มาค่ะ น่ากินม๊า ไม้ละ 3 บาทเหมือนเดิมน๊ะค๊ะ

ใครสนใจ ตรงไปท่าดินแดงเลยค่ะ 555

luzifer's Photo luzifer 17 Apr 2007

น้ำยายไหยอีกแล้ว ทำไมทู๊กถูกจัง ดีเลย
ผมอยู่เขตดินแดง มันใช่ที่เดียวกะท่าดินแดงป่าวคัีบ

zungzung's Photo zungzung 17 Apr 2007

= =" คนล๊ะที่อ่ะ เขตดินแดง อยู่เลยเสาวรีย์ไป

แต่นี่อยู่ฝั่งธนจ่ะ แถบๆ สะพานพุทธ(ฝั่งธน)ตรงเข้ามา

ถนนสมเด็จเจ้าพระยาฯ แยกแรก ก็ท่าดินแดงแล้ว

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 17 Apr 2007

ดูจำนวนไม้เส่ะ กินคนเดียวไม่แบ่งใครเลย :aha:

ร้านนี้เค้าอร่อยใช้ได้เลย เคยมีคนซื้อมาฝาก ถามทางไปเองหลงทุกงาน :jark

katikung555's Photo katikung555 23 Apr 2007

คุณซังซังถ่ายรูปสวยอ่ะครับ

เย็นนี้ผมออกไปหาหมูสะเต๊ะแถวบ้านกินมั่งดีกว่า

St@y's Photo St@y 23 Apr 2007

เคยเห็นแถวๆท่าดินแดง มีร้านขายหมูสะเต๊ะอยู่หลายร้านน่ะค่ะ
ไม่ทราบว่า ร้านโปรดของคุณซังซัง อยู่ตรงไหนคะ มีอะไรเป็นที่สังเกตคะ

zungzung's Photo zungzung 23 Apr 2007

ชื่อร้านตี๋หมูสะเต๊ะค่ะ ร้านหมูสะเต๊ะท่าดินแดงร้านใหญ่ๆ จะมีสองร้านค่ะ

ชื่อร้านตี๋ กับร้านเก๋ เค้าไม่ถูกกันค่ะ ลูกค้าก็เลยพลอยแยกกันกินไปด้วย เห่อๆ

สองร้านนี้หมูสะเต๊ะขนาดเท่ากัน มีตับปิ้งกับขนมปังเพิ่มขึ้นมาเหมือนกัน

น้ำจิ้มรสชาติใกล้เคียงกัน แต่ร้านตี๋ หมูอร่อยกว่าค่ะ

ปล โปรดใช้วิจารณญาณในการชิม อิอิ

ปล ลืมบอกทางเลย ร้านตี๋จะอยู่ซ้ายมือร้านแรก ถ้ามาจากถนนใหญ่ค่ะ

สองร้านนี้ติดกัน สังเกตุดีๆ อย่าเข้าผิดร้านค่ะ 555+

P' Nick's Photo P' Nick 25 Apr 2007

zungzung, on Apr 23 2007, 10:35 PM, said:

ชื่อร้านตี๋หมูสะเต๊ะค่ะ ร้านหมูสะเต๊ะท่าดินแดงร้านใหญ่ๆ จะมีสองร้านค่ะ

ชื่อร้านตี๋ กับร้านเก๋ เค้าไม่ถูกกันค่ะ ลูกค้าก็เลยพลอยแยกกันกินไปด้วย เห่อๆ

สองร้านนี้หมูสะเต๊ะขนาดเท่ากัน มีตับปิ้งกับขนมปังเพิ่มขึ้นมาเหมือนกัน

น้ำจิ้มรสชาติใกล้เคียงกัน แต่ร้านตี๋ หมูอร่อยกว่าค่ะ
ปล โปรดใช้วิจารณญาณในการชิม อิอิ

ปล ลืมบอกทางเลย ร้านตี๋จะอยู่ซ้ายมือร้านแรก ถ้ามาจากถนนใหญ่ค่ะ

สองร้านนี้ติดกัน สังเกตุดีๆ อย่าเข้าผิดร้านค่ะ 555+

ใช่แล้วครับ ร้านตี๋หมูจะอร่อยกว่าร้านเก๋ :explain

ขอบคุณคุณซังซังด้วยครับ

พี่นิคเองเป็นคนท่าดินแดงมาตั้งแต่กำเนิดครับ

เมื่อก่อนร้านเก๋จะใช้ชื่อว่า ร้านโอวกี่ ขายหมูสะเต๊ะอยู่ดีๆ ดันไปเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาแข่งกับร้านตี๋ลูกชิ้นปลา เลยเป็นเรื่องเลยครับ

ตี๋เค้าก็เลยทำหมูสะเต๊ะ แข่งกับร้านโอวกี่ แถมอร่อยกว่า เลยดังมาถึงทุกวันนี้หล่ะครับ..เหอะๆ

***ข้อมูลล่าสุด (23 ธ.ค. 50) ..ตอนนี้ร้านเก๋กลับมาใช้ชื่อร้านโอวกี่ เหมือนในอดีตแล้วครับ (เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา คนกินจะงงเอานะครับเนี่ยะ.. :blur )

แต่จริงๆแล้ว หมูสะเต๊ะที่อร่อยกว่าร้านตี๋ จะอยู่แถววงเวียนใหญ่นะครับ ในตรอกเล็กๆ ข้างโรงหนังเฉลิมเกียรติ (บริเวณตลาดขายปลาตู้) ถ. ลาดหญ้า เยื้องห้างโรบินสัน

เดินตรงจากปากตรอกเข้าไปสุดทาง จะเป็นสามแยก ก็จะเห็นร้านขายบ๊อกเกี้ย(เช็งซิมอี๊) ร้านนั้นเลยครับ ขายอยู่ข้างๆ อร่อยกว่าครับ..ลองไปชิมกันดู :sabai

หากหาไม่เจอ จะโทรมาถามผมก็ได้นะครับ :explain

P' Nick : 089-4888000
Edited by P' Nick, 23 December 2007 - 04:14 AM.

zungzung's Photo zungzung 25 Apr 2007

อ่อ เคยไปซื้อเต่า แล้วแวะกินเหมือนกันค่ะ

แต่กินได้นิดเดียว เพราะโดนหมูแย่งค่ะ 555

อร่อยดีเหมือนกันค่ะ แต่ส่วนใหญ่ถ้าซื้อฝากใครๆ

มักจะมาแวะที่ตี๋นี่หล่ะค่ะ

jug's Photo jug 25 Apr 2007

กินประจำเลยครับ บ้านแฟนอยู่ตรงท่าดินแดง ไปส่งแฟนทีไรก็แวะกินไม่ก็ซื้อไปฝากที่บ้านประจำ อร่อยดีครับ

แฟนเล่าว่ามีอยู่ครั้งหนึ่งเคยทะเลาะแย่งลูกค้ากันด้วย

Ace.'s Photo Ace. 25 Apr 2007

โอยๆๆๆ หิวขึ้นมาทันตาเห็น

puija66's Photo puija66 01 May 2007

ทำไม รูปถ่ายของกิน ถ่ายออกมาแล้วถึงดูดีขนาดนี้เนี่ย

gamerching's Photo gamerching 02 May 2007

อยู่แต่ในบ้านกินกับนอนนี่และครับ ไม่ทำอะไรเลยนอกจากอย่างอื่น

Guest_mazzimo_* 18 Sep 2007

ไม่รู้นะ แต่ผมว่าร้านเก๋ หมูสะเต๊ะอร่อยกว่า ผมก็คนท่าดินแดง เนื้อหมูรสชาติไม่ต่างกันมาก แต่ที่แตกต่างกันอย่างเหนได้ชัด ก็คงเป็นที่น้ำจิ้มของร้านเก๋ ที่เข้มข้นได้รสชาติกว่า แล้วอีกอย่างที่ผมไม่อยากที่จะกินร้านตี๋ เพราะว่าร้านนี้มันบ้ากามชอบเอาลูกน้องทำเมียรุ่นพ่อยันรุ่นน้อง พูดและเซง