`

Jump to content

ถามเรื่องการเปลี่ยน Zone PSN PSVita คับ

2 replies to this topic

#1 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 16 May 2015 - 01:23 PM

1. ผมจะเปลี่ยนจาก PSN US Zone 1 เป็น Asia Zone 3 พวกถ้วยโทรฟี่จะหายไหมคับ (Platinum ไปหลายเกมไม่อยากเล่นใหม่คับ)

2. ถ้าถ้วยหาย แล้วมาเล่นเกมใหม่ใน PSN Zone ใหม่ที่เราเปลี่ยน ถ้วยจะเด้งไหมคับ

3. เราแบคอัพข้อมูลทั้งหมดไปไว้ในคอมก่อน พอเปลี่ยนโซน PSN แล้วเราโอนข้อมูลทั้งหมดมาใส่มันจะมาไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ

#2 Yoshi_Hero

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Sony Playstation, Playstation 2, Playstation Portable, Playstation 3, Playstation Vita

Posted 16 May 2015 - 07:43 PM

ตอบครับ
1. หายครับเพราะย้ายโซนต้องสมัคร ID ใหม่ ฝช้ Email ใหม่ ครับ ถ้วยจากไอดีเดิมจะไม่ตามมาด้วย รวมทั้งเกมส์ที่เคยกดซื้อไว้ก็ไม่มาด้วยครับ เริ่มใหม่ตั้งแต่ 1 เลย
2. ถ้านำเกมส์ที่เคยเล่นมาแล้วมาเล่นอีกครั้งในไอดีใหม่ ถ้วยก็เด้งเหมือนเดิมครับ แต่ต้องเก็บใหม่หมด
3. Back Up ไว้ ข้อมูลไม่ตามมาครับ เพราะไอดีที่ใช้ แบคอัพ กับไอดีที่จะ รีสตอล กลับไปมันเป้นคนละไอดีกันครับ

#3 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Final Fantasy

Posted 17 May 2015 - 12:55 AM

View PostYoshi_Hero, on 16 May 2015 - 07:43 PM, said:

ตอบครับ
1. หายครับเพราะย้ายโซนต้องสมัคร ID ใหม่ ฝช้ Email ใหม่ ครับ ถ้วยจากไอดีเดิมจะไม่ตามมาด้วย รวมทั้งเกมส์ที่เคยกดซื้อไว้ก็ไม่มาด้วยครับ เริ่มใหม่ตั้งแต่ 1 เลย
2. ถ้านำเกมส์ที่เคยเล่นมาแล้วมาเล่นอีกครั้งในไอดีใหม่ ถ้วยก็เด้งเหมือนเดิมครับ แต่ต้องเก็บใหม่หมด
3. Back Up ไว้ ข้อมูลไม่ตามมาครับ เพราะไอดีที่ใช้ แบคอัพ กับไอดีที่จะ รีสตอล กลับไปมันเป้นคนละไอดีกันครับ

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำตอบ ^ ^