`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

Laser TV สุดยอดกว่า plasma และ LCD

therooks's Photo therooks 17 Apr 2007

เทคโนโลยีโทรทัศน์สมัยใหม่ที่ใช้ชื่อว่า Laser TV ได้ถูกอ้างว่าดีกว่าทั้ง plasma และ LCD โดยหนังสือพิมพ์รายสัปดาห์ The Age แห่งออสเตรเลียได้เขียนไว้ว่า "จะมีการเปิดตัวทั่วโลกช่วงคริสต์มาสปี 2007 โดยจะมีการตียี่ห้อที่เรา ๆ ทุกคนรู้จัก นั่นก็คือ Mitsubishi และซัมซุง

โดยนาย Jean-Michel Pelaprat ผู้บริหารบริษัท Novalux ได้กล่าวว่าทุก ๆ วันนี้ทีวี (กล่าวถึง plasma และ LCD) สามารถให้สีได้แค่ 30-35% ที่ตาของคนเราสามารถมองเห็น แต่นี่จะเป็นครั้งแรกที่เราจะได้เห็นสีกว่า 90% ที่เราสามารถมองได้บนทีวี โดยอาจจะไม่สามารถแยกภาพจริงกับภาพในทีวีได้เลย บางและ เบากว่า แถมราคาถูกกว่าอีก ( ก๊อปเขามานะ:her ไม่อยากเชื่อ)

เก่งภาษาหรือมีข้อมูลช่วยหาข้อมูลหัยหน่อยคับSearch Google ผมภาษา :blur

เอาLcdก่อนอยู่แล้วแต่อยากศึกษาไว้ :numairu:

GEAR7's Photo GEAR7 17 Apr 2007

:ah บางและ เบากว่า แถมราคาถูกกว่าอีก

ถ้าถูกกว่าจิงๆละก้อต้องนอกใจlcdแล้วมั้ง :aha:

GoLF RnM's Photo GoLF RnM 17 Apr 2007

สงสัย ต้องอดใจรอ ถึงปลายปี ซะแหละครับ ถ้าดีจริง อย่างที่เขาว่า นะ

TONBO's Photo TONBO 17 Apr 2007

แล้วจะมีอะไรที่เจ๋งกว่า Laser tv อีกไหมครับ เทคโนโลยีไม่หยุดนิ่งจริงๆ

toom93's Photo toom93 17 Apr 2007

ผมได้ข่าวมาตั้งแต่กลางปีที่แล้วครับ ป่านนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย

luzifer's Photo luzifer 17 Apr 2007

ผมว่าแต่ต้นทุนมันถูกกว่าเฉยๆนะคับ แต่เอามาขายตอนแรกราคาคงสูงมากเหมือนกันมั้งคับ

JEDI's Photo JEDI 17 Apr 2007

เหอะๆ หูผึ่งตรงที่มันถูกนี่แหละครับเลยสนใจเพราะตอนนี้ LCD TV ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย

Mr.Yo's Photo Mr.Yo 17 Apr 2007

ถูกกว่าดีกว่ารักตายเลย

Keawzaao~*`'s Photo Keawzaao~*` 17 Apr 2007

ถูกกว่าแล้วดีกว่ามีด้วยรึ :ohmygod

Xils's Photo Xils 17 Apr 2007

ไว้จะรอดูครับ :explain

Aeromancer's Photo Aeromancer 17 Apr 2007

OLED ประหยัดพลังงานมากกว่า ไม่อาศัย Back light ในการทำงาน อายุการใช้งานทนทานกว่า Prototype ออกมาแล้ว 20 นิ้ว

therooks's Photo therooks 17 Apr 2007

:aha: ชอบอันนี้ ไม่สามารถแยกภาพจริงกับภาพในทีวีได้เลย :her ต้องรอดู
ราคาplasma และ LCDปลายปีคงตกล้างสต๊อก :explain ถ้าจริง

t.EXIT's Photo t.EXIT 17 Apr 2007

เห็นเขาบอกว่าจะใช้ res ที่สูงกว่า 1080p HD ยังไม่เข้าไทย จะเอา UHD มาแล้วเรอะ :aha:

giggogs's Photo giggogs 17 Apr 2007

ชัดหรือไม่ชัด ผมว่ามันต้องดูที่ source ด้วยน๊า

deleted's Photo deleted 17 Apr 2007

ผมอยากได้ crt 80 นิ้วอ่ะ มีบริษัทไหนสนใจจะผลิตมาขายบ้าง

:cry

Pry's Photo Pry 17 Apr 2007

ออกมารองรับBlue-ray สูงๆหรือไงกัน

GamerJr.'s Photo GamerJr. 17 Apr 2007

ยุคต่อไปน่าจะเป็น LED TV มากกว่านะครับ
คอนทราสพี่แกล่อเป็นแสน

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 17 Apr 2007

ข่าวเก่าแล้วอะ :555

nano.'s Photo nano. 17 Apr 2007

ผมก็อ่านเจอมานะ...........สิ้นปีนี้ออกขายที่ america ก่อน...........มีแค่ brand misubishi ขนาด 52 นิ้ว ขึ้นไป เท่านั้น
:explain ทำให้ผมลังเลอีกแล้ว ว่าจะสอย full hd ไหมนะเนี้ย เศร้าเลย :cry

Gussman's Photo Gussman 17 Apr 2007

มัวแต่ก็รอก็ไม่ได้เล่นอ่าสิครับ :cry2

ถ้าจำเป็นแล้วซื้อมาได้ใช้ ก็ซื้อเลยจ้า :bye

ชอบจริงๆมีใหม่ๆออกมาเรื่อยๆเนี่ย