`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

แนะนำจอให้หน่อยครับจะเอามาเล่นGTA ของเก่าป...

GameMAX's Photo GameMAX 14 May 2015

zxcv, on 10 May 2015 - 09:11 PM, said:

ครับใช้โหมดนี้เลยครับ
แต่สงสัยว่าดิสเพลพอทกับ hdmiต่างกันยังไง ใครรู้ลึกแบบอธิบายง่ายๆได้บ้าง 55

โดยภาพรวมคล้ายๆกันครับ ต่างกันชัดๆก็แค่รูปร่าง

ผมก็ไม่มั่นใจนะ ประมาณว่า

HDMI เป็นมาตฐานของพวกสื่อ AV ครับ การที่อุปกรณ์ใดๆจะติดตั้ง Port นี้เมื่อก่อนจะต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ด้วยครับ
Display port เป็นอีกมาตฐาน รับส่งข้อมูลได้ 2 ทาง แต่เป็นอีกกลุ่มพัฒนาขึ้นเชิง Open ครับ

*และ Display port ถูกพัฒนามาใช้งานในรูปแบบการทำงาน เช่น ระบบ Chian display ใช้ Display port V1.2 1 ช่องจาก PC ต่อออกไปเป็น Chian 1080p ได้ 6 จอทำงานอิสระครับ