`

Jump to content

Toukiden kiwami กับ toukiden the age of demons. มันเหมือนกันเหรอครับ ตัวด่านเหมือนกันเลย

6 replies to this topic

#1 TONG HI DEF

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 April 2015 - 11:14 PM

Toukiden kiwami กับ toukiden the age of demons. มันเหมือนกันเหรอครับ
คือผมมีทั้ง2ภาค แต่เล่นไปทำไมตัวด่านเหมือนกันเลย หัวหน้าตัวด่านก็เรียงเหมือนกัน
ต่างกันแค่คำสั่งบางอย่างกับอาวุธที่เพิ่มขึ้นมาเองเหรอครับ

#2 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 April 2015 - 08:46 AM

เนื้อเรื่อง kiwami เริ่มตั้งแต่ chapter 8 ขึ้นไปครับ แรกๆ จะเหมือนเดิม -- เอาภาคเก่ามาต่อยอด เพิ่มเนื้อเรื่อง ระบบ นั่นแล ถ้าเอาเซฟภาคเดิมมาต่่อ ก็จะไวหน่อย แต่ถ้าเริ่มใหม่หมดนี่โคตรยาว ..

#3 TONG HI DEF

Posted 22 April 2015 - 01:12 AM

ผมโหลดเซฟเก่ามาเล่ยต่อ ได้แต่อาวุธกับเงินมา แต่ต้องเริ่มเล่นด่านแรกเลย ผมโหลดอะไรผิดหรือเปล่าครับ

#4 Halmos

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 22 April 2015 - 09:45 AM

ผมไม่ได้โหลดเซฟต่อ เลยไม่แน่ใจนะครับ แต่เห็นเพื่อนผมบอกว่าโหลดต่อเซฟได้เลย

https://docs.google....FdMvg/htmlview#

ลองดูใน faq ของท่าน lBuemOon ดูละกันครับ แถวๆหน้า q/a

#5 TONG HI DEF

Posted 23 April 2015 - 01:56 AM

ขอบคุณครับ

#6 Rasraul

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 24 April 2015 - 02:18 AM

โอนเซฟมามันจะมีให้เลือกว่าเล่นต่อจากที่เซฟเล่นถึง หรือไปเริ่มต้นแต่แรกใหม่ของจะตามไปด้วยหมด

#7 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2015 - 05:38 PM

ใครไม่เคยเล่นงี้ซื้อภาคนี้น่าจะคุ้มเนอะ...