`

Jump to content

Dead Rising :boos Isabella

13 replies to this topic

#1 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 15 April 2007 - 09:04 PM

ตรงที่มันขี้แมงกะไซต์ไล่บี้เราอ่ะคับ
ผมลองเอาปืนยิงจากด้านบนก็แล้ว จนมันตาย
ลองเอาเลื่อยไล่ฟัน จนมันตายก็แล้ว
มันก็ขี่แมงกะไซต์หนีผมไปเเลยอ่ะ
ทำยังไงดีครับ
ลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูก็บอกให้ทำแค่นี้ก็ผ่าน
ผมไม่เข้าใจจิงๆว่าผมผิดตรงไหน
หรือตรงเวลา เพราะถ้าผมเอาปืนยิง ไอ้เวลามันจะหมดแล้วอ่ะ เพราะเสียเวลาเยอะ
ผมเลลองเอาเลื่อยฟัน เวลายังมีเหลือ(มีแถบสีแดงเหลืออยู่นิดหน่อย เพราะฟัน 3 ทีดับ)

โอว์วววววววววววววว ผมจะทำยังไงดีคร้าบ เล่นมา 10 รอบได้แล้วครับ
ถ้าบอกว่าต้องเอาปืนยิง แต่ห้ามเวลาหมดนี้ผมคงช้ำจัย แล้วต้องเริ่มหม่หรือเนี้ย :jark :jark :jark

ปล.รีบจัดพิมพ์ Boss ผิดเลย = =a

Edited by MoDiFy, 15 April 2007 - 09:28 PM.

#2 Altimis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 15 April 2007 - 09:22 PM

หึม?

ผมก็ตบเจ๊ Isabella จนเลือดหมดหลอดนิครับ แล้วเจ๊แกจะกลิ้ง ๆ ๆ เราก็ตามไปตื้บซ้ำให้ตายคา teen เอ๊ย [อันหลังผมเติมเอาเอง อิอิ ด้วยความแค้น]

แล้วเกมจะตัดเข้าคัทซีนเจ้แกกลิ้งตกมอเตอร์ไซด์และพูดคุยกัน แล้วเจ๊แกจะนัดเจอเราตอนเที่ยงคืน [มั้ง?] ที่นี้ในห้องว่างสักแห่งครับ

แต่ทำเจ๊ตายอย่าง Isabella is Dead นี้ ผมยังไม่เคยเจอนะ

MoDiFy, on Apr 15 2007, 09:04 PM, said:

ตรงที่มันขี้แมงกะไซต์ไล่บี้เราอ่ะคับ
ผมลองเอาปืนยิงจากด้านบนก็แล้ว จนมันตาย
ลองเอาเลื่อยไล่ฟัน จนมันตายก็แล้ว
มันก็ขี่แมงกะไซต์หนีผมไปเเลยอ่ะ
ทำยังไงดีครับ
ลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูก็บอกให้ทำแค่นี้ก็ผ่าน
ผมไม่เข้าใจจิงๆว่าผมผิดตรงไหน
หรือตรงเวลา เพราะถ้าผมเอาปืนยิง ไอ้เวลามันจะหมดแล้วอ่ะ เพราะเสียเวลาเยอะ
ผมเลลองเอาเลื่อยฟัน เวลายังมีเหลือ(มีแถบสีแดงเหลืออยู่นิดหน่อย เพราะฟัน 3 ทีดับ)

โอว์วววววววววววววว ผมจะทำยังไงดีคร้าบ เล่นมา 10 รอบได้แล้วครับ
ถ้าบอกว่าต้องเอาปืนยิง แต่ห้ามเวลาหมดนี้ผมคงช้ำจัย แล้วต้องเริ่มหม่หรือเนี้ย :jark :jark :jark

ขออภัยยัง Edit ไม่ได้ :um

ตรงนั้นผมยังไม่เคยเวลาหมด

มาดักเจ๊แกแล้วผมก็จัดการกระทืบเจ๊แกซะก็ผ่านปกติ

แต่ขับมอเตอร์ไซด์หนี นี้ไม่ใช่แน่ ๆ ครับ ที่ถูกต้องคือเราตบเจ๊แกจนเกมส์ตัดเข้าฉากเจ๊ตกมอเตอร์ไซด์คอหักตาย เอ๊ย ไม่ใช่ ตกลงมากลิ้ง ๆ แล้วเราจะเข้าไปจับเจ๊เพื่อถามว่าทำไมต้องหนี ทำไมต้องทำแบบนี้ด้วย ๆลๆ

แล้วเจ๊แกจะนัดเราอีกครั้งตอนกลางคืน ณ ที่นี้ในห้องว่างแห่งหนึ่ง

ผมว่าน่าจะเป็นเพราะคุณมาช้าเกินไป สู้จนหมดเวลาหรือเปล่าครับ? เจ๊แกเลยหนีไปเลย

ผมแนะนำให้เอาเลื่อยไปฟาดมันให้เลือดหมดหลอดโดยเร็วจะดีที่สุดครับ

#3 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 15 April 2007 - 09:25 PM

อย่างที่คุณ Altimis บอกอ่ะครับ ท่าจะสู้กันนานเกินจนเวลาหมด
เจ๊แกเลยขับรถหนีไปได้อ่ะครับ

#4 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 15 April 2007 - 09:26 PM

เวลาไปหาอิซาเบลล่าให้เหลือเวลาเยอะหน่อยครับ
เพราะตอนสู้กับเธอก็นับเวลาเช่นกัน

#5 MoDiFy

Posted 15 April 2007 - 09:34 PM

แต่ตอนผมเอาเลื่อยฟันมันยังพอมีเวลาน่ะครับ แบบว่ายังมีสีแดงอยู่เลย
แต่มันก็ขี่หนีผมอยู่ดีอ่ะ

#6 Altimis

Posted 15 April 2007 - 09:51 PM

MoDiFy, on Apr 15 2007, 09:34 PM, said:

แต่ตอนผมเอาเลื่อยฟันมันยังพอมีเวลาน่ะครับ แบบว่ายังมีสีแดงอยู่เลย
แต่มันก็ขี่หนีผมอยู่ดีอ่ะ

ผมเอาเลื่อยฟันเจ๊แกร่วงก่อนจะขับหนีได้ซะอีก

คือล่อให้เจ๊แกติดซอกเหมือนหนูติดจั่น แล้วเราก็ระเลงเพลงเลื่อยจนหมดหลอดได้ตามใจ

ไม่รู้นะ รอบแรก รอบสอง รอบสาม ผมทำทีไรก็เสร็จทุกทีอ่ะครับ

#7 MoDiFy

Posted 15 April 2007 - 10:09 PM

คือว่าแบบของผมมันฟันจนมันเลือดหมดหลอดแล้วง่ะครับ
แต่มันมี movie ขึ้นว่ามันขี่หนีไปอยู่ดีอ่ะ
แล้วก็ case expire
ผมมึนตึ๋บ

ผมต้องเริ่มใหม่ไหมเนี้ยยยยยย T^T

Edited by MoDiFy, 16 April 2007 - 12:41 AM.

#8 Altimis

Posted 16 April 2007 - 01:13 AM

อ๋อย

สงสัยคุณมา late เกินไปครับ เวลาไม่พอกระทืบเจ๊แกอ่ะครับ

งานนี้คงต้องเล่นใหม่แล้วละครับ แต่สู้ ๆ ครับ เพื่อฉากจบ T_T'

คราวนี้มาดักรอเจ๊เลยครับ รับเคสที่ห้อง Security Room เสร็จรีบวิ่งมาที่นี้อย่างด่วนเลยครับ

Edited by Altimis, 16 April 2007 - 01:14 AM.

#9 crub_666

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 April 2007 - 10:37 AM

Genexix, on Apr 15 2007, 09:25 PM, said:

อย่างที่คุณ Altimis บอกอ่ะครับ ท่าจะสู้กันนานเกินจนเวลาหมด
เจ๊แกเลยขับรถหนีไปได้อ่ะครับ

ตามนั้นเลยครับ แล้วแกจะนัดเราตอนเที่ยงคืนในห้องๆนึงอยู่ใกล้ๆที่สู้กะแกนั้นแหละ

ตรงนั้นจะมีคนถือปืน คอยยิงซอมบี้อยู่ด้วยนะครับ

#10 LoVe Is

Posted 27 April 2007 - 07:38 PM

ก่อนไปสู้กะคุณเธอ เราต้องเจอ กะ 3พ่อลูก Sniper นี่ครับ ฆ่าพวกนั้นเสร็จก็เอา ปืนSniper ไปเก็บเธอสิ ครับ

รับรอง 10 นัด มอง แปป เดียว (หาที่ยืนสูงแล้วส่องเลย) ทันเวลาแน่นอน ครับ :aha:

#11 juhziz

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 09 August 2007 - 09:12 PM

3 พ่อลูก เจอ ขวานร่อน ตายเกลื่อน มันยิง 3นัด ยังไม่เท่ากัน calito ยิงนัดเดียวเลย

#12 MoDiFy

Posted 11 August 2007 - 02:20 PM

-*- งงเลยเห็นกระทู้ตัวเองโดนขุดขึ้นมา 555
ปัจจุบันผมเล่นจบแล้วน่ะ เล่นใหม่เลยเอา lv เก่า สบายๆ
แต่ได้ Ap แค่ 400 เอง ขี้เกียจนั้งเก็บ -3-

#13 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 11 August 2007 - 03:35 PM

อยากจบ 7 Day ได้แบบเร็วๆอะ ต้องใช้เวลาจริงๆเท่าไหร่เหรอ แถสุดๆ

#14 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 10 December 2009 - 10:08 PM

ผมใช้เลื้อยอดัม อะ ง่ายๆเลย