`

Jump to content

ในที่สุดก็เล่นจนจบครับ ดีจายยยยยยยยยยยย

5 replies to this topic

#1 -[fuZeZa]-

fsecw

• Royal Executive Members

Posted 14 April 2007 - 04:03 PM

หลังจากจบ Gears ไปแล้ว ก็ไปเล่นมั่วซั่วอยู่หลายเกม จนมานั่งเล่นเกมนี้

แรกๆเลยรู้สึกว่ามันไม่สนุกเลยงับ

หลังๆมาสนุกเพราะความยากเนี่ยแหละคับ

ผมเล่น normal คับ

บอสบางตัวก็ง่ายเว่อร์

บางตัวก็เก่งเวอร์

บางตัวก็ส่งสมุนมาปั่นป่วนให้หงุดหงิด

สิ่งที่ไม่ชอบอย่างเดียวคือ บางทีเราโดนหุ่นยิงจนล้ม แล้วจะถูกสารพัดปืนถล่มซ้ำ แบบไม่ให้ตั้งตัว ควันนี่ถ่วมจอ มองไรไม่เห็น

ก็กระหน่ำยิงเราอยู่ได้ บางทีผมก็เลยปล่อยจอยเลย อยากยิงก็ยิงไป เหอๆ

บอสตัวสุดท้าย ก็เล่นอยู่หลายรอบ ส่วนใหญ่จะตายก่อนเพราะ ปืนเลเซอร์แสงสีชมพูๆ ที่มันจะคอยบินยิงอยู่ข้างๆบอส

มันยิงสาดไปมาแบบกวนติงแสสสสสสสส

เหอๆ

สุดท้ายผ่านได้ไง ยังงงอยู่เรย เอิ้กๆ เวลาโดยร่วมรู้สึกจะประมาณ5หรือ6ชม.มั้งครับ เพราะวิ่งๆไปหาบอสอย่างเดียว

สิ่งที่ชอบสุดในเกมนี้คงจะเป็นนางเอกมั้งคับ LUKA รึไงเนี่ยหละ :love

ปล.ผมยังไม่ได้ฆ่าหนอนเลย สงสัยต้องกลับไปฆ่าหนอนซะละ หุหุ :um

#2 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 April 2007 - 09:08 PM

อ๊า ดีจริง ๆ เลยน๊ะ

ลองเล่นแบบ Extreme ดูซิครับ ผมลองแล้ว บอสด่านแรก ผมตายไปสัก 30-40 ครั้งได้มั้ง พอเจอบอสด่านสอง ผมล๊ะ เลิกเล่นเลย
ตอนแรกว่า GoW แบบ Insane กับ CoD แบบ Veteran ยากแล้วน๊ะ แต่ก็จบไปได้ พอได้เล่น LP ด่านเดียว ยกให้ LP ไปเลยแหละ

ขอบคุณครับ

#3 turbo_geek

แปด

• High Royal Executive Members

Posted 18 April 2007 - 07:01 AM

ผมก็ว่าจะลองจบให้หมดทุกระดับนะ แต่เจอHardเข้าไปก็กรี๊ดแล้ว

#4 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 19 April 2007 - 11:16 PM

แค่นอร์มัลนี่กว่าผมจะผ่านไอ้กรีนอายส์ได้นี่ก็แทบจะเอาจอยปาหัวแมวแล้วครับ มาเจอแมงมุมขยุ้มหลังคาอีกตัวนึงเครียดไป 3 ชั่วโมงได้ :ohno

แต่ตลกดีนะ เจอตัวสุดท้าย 15 นาทีจบ- -"

ถ้าใครเคยเล่นz.o.eมาก่อนจะเล่นค่อนข้างสบายครับ ตอนเจออนูบิส ในz.o.eน่ะนรกแตกกว่านี้เยอะ...เหอะๆๆ :um

#5 LoVe Is

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 April 2007 - 09:11 PM

ยังไปไม่ถึงไหนเลย ง่า :her

#6 gamerching

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2007 - 11:10 AM

ผมเล่นถึงด่านแค่สู้กับgreen eyeครับ