`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

มัยมูบ๊ะ อาหารอิสลาม~

zungzung's Photo zungzung 14 Apr 2007

14 เมษายน 2550

"วันสงกรานต์ และวันครอบครัว"

วันนี้..เป็นวันสงกรานต์ หนุ่มสาวชาวบ้านเบิกบานจิตใจจริงเอย

ตอนเช้าทำบุญ ทำบุญตักบาตร ทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขันกันเอย

เข้าวัดแต่งตัว แต่งตัวสวยสะ ไปสรงน้ำพระ ณ วันสงกรานต์กันเอย ...

ทำบุญทำทานสนุกสนานกันแล้ว ขอเชิญน้องแก้วรำวงกันเอย ...

ขอรดน้ำผู้หลักผู้ใหญ่ ด้วยกระทู้นี้แล้วกันค่ะ อิอิ

วันนี้ตื่นมาแต่เช้าก็หาเรื่องกินกันเลยค่ะ เลยแวะไปที่นี่กันเล๊ย เป็นร้าน

อาหารอิสลามค่ะ จริงๆ อยากกินบังเดชมากกว่า แต่ถ่อไปไม่ไหว เอาร้าน

ใกล้ๆบ้านก่อนแล้วกัน อิอิ

หน้าร้านมีเมนูอาหาร แปะไว้มากมาย พอส่องผ่านกระจกก็จะเห็นอาหารวางเรียงรายเลยค่ะ

ฝั่งตรงข้ามร้านค่ะ เผื่อใครแวะมา คือบอกทางไม่ค่อยถูก แต่ชอบเดินทางไปกินค่ะ 555

ข้าวหมกไก่ (20.-) ข้าวสู้บังเดชไม่ได้ค่ะ ( ร้านบังเดช ข้าวจะเม็ดโตกว่า เมื่อหุงแล้วจะมีความกรุบกรอบ

หอม และมันๆ อร่อยมากๆ ) แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะกินไม่ได้ ก็รสชาติดีค่ะ ราคาไม่แพงด้วยหล่ะ

ซุปไก่ (20.-) ไก่เปื่อยแล้ว ชอบเลยค่ะ อร่อยดี และน้ำซุป เปรี้ยวๆ เผ็ดๆ พริกขี้หนู กินพร้อมกันข้าวหมก

ไก่ รสชาติดีขึ้นทันตาเห็น

สรุปมื้อนี้ไปกินสี่อย่างค่ะ แต่อีกสองอย่างไม่ได้เก็บรูปมาค่ะ เพราะมัวแต่กิน อิอิ

คราวนี้ไม่ได้ไปกินมะตะบะน๊ะค๊ะ เพราะยังเช้าอยู่ ทานไม่ไหวค่ะ เลี่ยนเกินไป

ไว้จะเก็บภาพร้านอื่นๆ มาอีกค่ะ ขอบคุณค่ะ

katikung555's Photo katikung555 14 Apr 2007

ผมเคยอยู่ปัตตานีหลายปี

มาเห้นกระทู้นี้เกิดอาการอยากกินข้าวหมกไก่ขึ้นมาตะหงิดๆ

โรตีที่โน่นอร่อยมากๆครับ มีทั้งจิ้มแกง มะตะบะ น้ำตาล-นม แล้วก็โรตีกรอบ(อันนี้ otopด้วย)

ของบางอย่างคนไทยพุทธกลับทำอร่อยกว่าซะงั้น

Uncle EiEi's Photo Uncle EiEi 14 Apr 2007

อ่ะจ๊าก อะหมัดรสดีหลังบ้านลุงปิด สงกรานต์ :jark

ว๊ากๆๆๆๆๆ ไปหาที่อื่นกินก่อน :her

sax's Photo sax 17 Apr 2007

zungzung เลี้ยงผมมั่งดิคับ อิอิ

61 Stumm Gart's Photo 61 Stumm Gart 02 May 2007

ผัดเครื่องในไก่ร้านบังเดช(พระประแดง) รสชาดเปลี่ยนไปเยอะมาก
สมัยก่อนอร่อยกว่านี้อ่ะครับ

ล่าสุดกิน ติดหวานมากไปหน่อย หลายทีและ

:mad