`

Jump to content

สอบถามเรื่อง psn plus หน่อยครับ

5 replies to this topic

#1 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 March 2015 - 11:44 PM

คือ psn plus เกมที่ download มาเล่นได้ฟรี พอครบระยะเวลาของ plus มันก็จะเล่นไม่ได้ใช่มั๊ยครับ
เช่นหมดอายุ สิ้นเดือน 6 พอถึงเวลาพอเข้าเกมก็จะเล่นไม่ได้

ทีนี้ถ้าผมโกงเวลาในเครื่องตั้งเวลาย้อนหลังไป 3 เดือน มันจะเล่นต่อได้มั๊ยครับ
หมายถึงผมไม่ต่อ net ไม่เข้า eshop ไม่ online ให้เครื่องรู้ว่าแอบตั้งเวลาใหม่แบบนั้นครับ

#2 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 19 March 2015 - 01:17 AM

คิดว่าไม่น่าได้นะครับ เพราะตัวจับเวลาว่าเล่นได้ถึงวันไหนเหมือนจะฝังอยู่ใน game ที่เราโหลดไว้เลยน่ะครับ
ผมคิดว่าถึงเราจะเปลี่ยนเวลาในเครื่องไป ตัวนับถอยหลังก็คงไม่เปลี่ยนตามไปด้วย

ลองดูเลยก็ได้ครับ กดดู information ของเกมก่อน แล้วก็จำวันที่เหลือที่ยังคงเล่นได้ไว้ แล้วลองเปลี่ยนเวลาในเครื่อง
แล้วก็กลับมาเปิดดูอีกทีนึงครับ

#3 yoyojanly

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 March 2015 - 08:01 AM

ไม่ได้ครับ ^^

#4 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 March 2015 - 09:52 AM

อดเลย T_T :o_cry:

#5 nitk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 19 March 2015 - 02:53 PM

ไม่ได้ครับ ตอนเปิดเกมมันจะบังคับให้เราต่อ net เพื่อ check สถานะ

#6 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2015 - 01:15 PM

View Postnitk, on 19 March 2015 - 02:53 PM, said:

ไม่ได้ครับ ตอนเปิดเกมมันจะบังคับให้เราต่อ net เพื่อ check สถานะ

ใช่ครับ เคยเจอแบบนี้ทีนึงตอนที่ไม่มีเนตใช้พอดี นอยแดรกเล่นเกมไม่ได้ T_T