`

Jump to content

Stream หากเราจะเล่นหลายคนมันจะ Save กันยังไงครับ

2 replies to this topic

#1 stopper

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 March 2015 - 09:06 AM

Stream หากเราจะเล่นหลายคนมันจะ Save กันยังไงครับ

จะเอา id ลูกมาเล่น มันจะ Save ทับกันหรือเปล่าครับ

#2 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 18 March 2015 - 09:59 AM

save เกมมันแยกตาม user อะ กรณีหลาย id ในเครื่องเดียวกันนะ เค้าออกแบบมาเพื่อเรื่องนี้อยู่แล้วไม่ต้องห่วง

แต่ถ้าหากเราใช้คน id คนอื่นนี่ แล้วแต่เกมเลยครับ บางเกมมีแยก profile ย่อย หลายๆเกมไม่มี แถมเลือกช่อง save ไม่ได้ มันจะ save ทับอันนี้จะให้ดีก็ google หาตำแหน่งที่เกมเก็บ save ไว้ ทำการ backup แล้วค่อยเล่น พอเลิกเล่นก็ก๊อปของเราเก็บแล้วเอาของเจ้าของเดิมวางแทน

Edited by voyevoda, 18 March 2015 - 10:00 AM.

#3 stopper

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 March 2015 - 02:15 PM

View Postvoyevoda, on 18 March 2015 - 09:59 AM, said:

save เกมมันแยกตาม user อะ กรณีหลาย id ในเครื่องเดียวกันนะ เค้าออกแบบมาเพื่อเรื่องนี้อยู่แล้วไม่ต้องห่วง

แต่ถ้าหากเราใช้คน id คนอื่นนี่ แล้วแต่เกมเลยครับ บางเกมมีแยก profile ย่อย หลายๆเกมไม่มี แถมเลือกช่อง save ไม่ได้ มันจะ save ทับอันนี้จะให้ดีก็ google หาตำแหน่งที่เกมเก็บ save ไว้ ทำการ backup แล้วค่อยเล่น พอเลิกเล่นก็ก๊อปของเราเก็บแล้วเอาของเจ้าของเดิมวางแทน

ขอบคุณครับ