`

Jump to content

ถามเกี่ยวกับ PSVITA TV หน่อยครับว่ามันเล่นอะไรได้บ้าง

3 replies to this topic

#1 bomjpv

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 February 2015 - 10:02 AM

จากกระทู้นึงที่มีคนขาย Psvita TV แล้วเจอท่านนึงบอกว่า เอามาลงเล่น Emu ได้ก็ทำให้ผมเกิดความอยากได้
แต่ก่อนจะได้อยากรู้ว่ามันเล่นอะไรได้บ้างตามนี้ครับ

1.เล่นไฟล์ PSP ได้ไหมครับ
2.เล่นไฟล์ PS1 ได้ไหมครับเพราะ PSP เดิมมันทำได้ ตัวนี้ผมก็คิดว่าน่าจะได้
3.พวก EMU ที่เล่นได้ก็ประมาณ FC , SFC , MD , PCE , GB , GBC , GBA หรือป่าวครับ

ทั้ง 3 ที่ผมว่าการเล่นสมบูรณ์ไหมครับ ภาพที่ได้นี้มี OPTON ให้ประบแต่งไหมครับ
ต้องการจะเล่นออก TV จึงได้เกิดความคิดพวกนี้ขึ้นมา อิอิ

ขอบคุณครับ

#2 luckyang

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 February 2015 - 06:58 PM

1.ไม่
2.ไม่
3.ไม่

#3 t610

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 February 2015 - 07:33 PM

ถ้าhackแล้วทำได้หมดครับ1-3ครับ แต่ต้องรอจังหวะเขาปล่อยไฟล์แล้วซื้อเกมส์ที่เขาบอกใหซื้อให้ทัน

#4 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 February 2015 - 10:37 AM

ตอนนี้มี Arcade Darts กับ Hot Brain ครับ
แต่แปลงแบบ bubble ark2 นะครับ ยังไม่ใช่ TN-V