`

Jump to content

ทำไมกระจก Nikon D750 ตรงกลางมีจุดครับ

1 reply to this topic

#1 Sola

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 January 2015 - 11:03 PM

ตามรูปครับ พอดีพึ่งเห็น กล้องรุ่นอื่นของเพื่อนๆไม่เห็นมีเลยครับ เลยสงสัย ตามรูปครับอยู่กลางเลย
มือใหม่ครับ พึ่งเปลี่ยนจากกล้องมือถือ มา ตัวนี้เลยขอถามโง่ๆอีกนิดนะครับ พอดีเคยได้ยินว่า ห้ามเปลี่ยนเลนส์ตอนเปิดเครื่อง คือผมเผลอไปรอบนึงครับ มันจะเป็นไรมั้ยครับ

#2 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 27 January 2015 - 02:08 PM

น่าจะเป็นแค่ฝุ่นมั้งครับ ลองเอาลูกยางเป่าลม เป่าดูน่าจะออก