`

Jump to content

ช่วยแนะนำ ทีครับ

5 replies to this topic

#1 pattayabob

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 January 2015 - 03:20 PM

พอดีผมมี HT

http://www.lg.com/th...ment/lg-DH7530T

ตัวนี้อยู่อะครับ แต่ ไดร DVD มันเสีย

ถ้าผม ซื้อ HD player มา ใช้กับตัวนี้ จะดีไหมอะครับ

แล้วเสียงจะออกมา 5.1 ไหม

เห็นที่กล่อง มีบอกรองรับ DD อย่างเดียว แต่ไม่รับ DTS

ช่องต่อก็มีแค่ HDMI*1 optic*1

#2 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 January 2015 - 07:58 PM

1. น่าจะใช้ได้ มีช่อง optical
2. เชียร์ให้ซื้อชุด HT ใหม่ดีกว่าครับ ใช้งานง่ายและรองรับ file หลากหลายกว่า
และเสียงดีกว่าด้วยครับ ลองดูชุด Onkyo 5700

#3 pattayabob

Posted 12 January 2015 - 09:48 PM

ขอบคุณมากครับ

ผมก็ไม่ได้จริงจังอะไรกะ HT เท่าไรอครับ

ถ้าเป็น Onkyo 3500 ได้ไหมครับ เล่น ps4 ดูหนัง HD เล็กๆน้อยอะครับครับ

#4 pattayabob

Posted 13 January 2015 - 12:36 AM

ขอถามแบบไม่รู้เรื่อวหน่อยนะครับ

ผมสามารถ เอาลำโพงเสาสูง กะเซนเตอ ของ DH7530T มาต่อกะ Onkyo 3500 ได้ไหมอะครับ พอดีเสียดายอะครับ

#5 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2015 - 01:00 AM

ต้องดูว่าลำโพงมันเสียบไปกับตัวเครื่องยังไงก่อนน่ะครับ
แต่โดยทั่วไปก็น่าจะเป็นสายลำโพง บวก ลบ ทั่วๆไป

ถ้าลำโพงตัวนี้เสียงดีจริง ก็ซื้อแค่ receiver มาก็พอครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น HT แล้วใช้ลำโพงของตัวนี้ได้เลย
แต่ซับไม่น่าจะได้ เพราะตัวนี้น่าจะเป็นแบบ passive คงต้องหาซื้อ sub แบบ active มาเพิ่มน่ะครับ

#6 pattayabob

Posted 13 January 2015 - 12:41 PM

ขอบคุณมากครับผม