`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

อันตราย Paper maio เปิดบนเครื่อง Jap แล้ว...

basshero's Photo basshero 10 Apr 2007

เปิดบนเครื่อง Jap พอ Update จากแผ่นแล้ว Restart เครื่องคราวนี้เปิดเครื่องไม่ติดเลย เหมือนบอกว่าให้ต่อเน็ตเพื่อ update
ตอนนี้เปิดเกมอื่นไม่ติดเลย ใครมีวิธีแก้มั่ง

Edited by basshero, 10 April 2007 - 11:03 PM.

naitong's Photo naitong 10 Apr 2007

เห็นฝรั่งบอกต้อง update เครื่องเป็น 2.1 กันผมก็ลองต่อเน็ต กับ wii แล้วของ jap ยังไม่มีการ update เลยครับ

lobster's Photo lobster 10 Apr 2007

ถ้าไม่อัพเดดจากแผ่นนี่จะเข้าได้มั้ยครับ แบบนี้
Edited by lobster, 11 April 2007 - 02:40 AM.

TanK's Photo TanK 10 Apr 2007

เท็จจริงอย่างไรครับนี่
อันตรายมากๆเลย

cefilos's Photo cefilos 10 Apr 2007

ลองปิด wiikey ก่อนแล้วค่อย update ได้ป่าวครับ เห็นฝรั่งบอกมา

naitong's Photo naitong 10 Apr 2007

ทางที่ดีอย่าเพิ่งลองดีกว่าครับ อาการแบบคุณ basshero ผมก็เห้นเว็บนอกเครื่อง pal เป็นกันเหมือนกันครับ

ruk77's Photo ruk77 10 Apr 2007

อันตรายมากๆๆ ใครลองแล้วเป็นไงก็บอกกันบ้างนะครับ
เครื่อง ผม US จะเป็นไรใหมเนี่ยะ

zignus's Photo zignus 11 Apr 2007

ผมเครื่อง jp เล่นได้นะครับ ก่อนอื่นใส่แผ่นเข้าไปแล้วเลือก menu เกมส์ แล้วมันจะขึ้นว่าให้ update (ต้องต่อ net ) เสร็จแล้วก็เล่นได้ครับผม ไม่เกิน 1 นาทีครับ update

snksnk's Photo snksnk 11 Apr 2007

อาว กำ ได้บ้างไม่ได้บ้างอย่างนี้ อย่างพึ่งเสี่ยงดีกว่า.... :her

Donny's Photo Donny 11 Apr 2007

View Postcefilos, on Apr 10 2007, 11:12 PM, said:

ลองปิด wiikey ก่อนแล้วค่อย update ได้ป่าวครับ เห็นฝรั่งบอกมา

ปิดได้ด้วยเหรอครับไม่รู้มาก่อนเลย :ah ว่าแต่ว่าปิดยังไงครับช่วยบอกที :kanoiyom

katikung555's Photo katikung555 11 Apr 2007

โอ ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ

ขอบคุณที่มาเตือนกัน

surasit's Photo surasit 11 Apr 2007

ของผม Wii Us Updateแล้ว เล่นได้ปกติ ดีนะ ครับ มารายงานให้ทราบกัน

hamtaro's Photo hamtaro 11 Apr 2007

เอาไงดีเนี่ยผม jap รอดูอาการบ้างเป็นไง

จานบิน's Photo จานบิน 11 Apr 2007

มันต้องมีทางนะ เป็นกำลังใจให้ เดี๋ยวไปหาข้อมูลก่อน

ขอบคุณที่บอกนะคะ

ThaiWii's Photo ThaiWii 11 Apr 2007

สู้ๆว้อย Wii สู้ๆ

จานบิน's Photo จานบิน 11 Apr 2007

จากที่ไปอ่านๆมา เขาบอกว่า

แผ่นเกมมันจะบล็อค Region เอาไว้

และบางแผ่นเกมจะมีการอัพเดทให้ (โดยใช้แผ่น)

ซึ่งถ้าคุณเป็นเครื่อง Pal แต่เล่นแผ่น NTSC แล้วอัพโดยแผ่นนั้น มันอาจจะมีปัญหา

ดังนั้น การจะอัพผ่านแผ่นได้ จะต้อง อัพโดยแผ่นที่ตรงกับ Region เครื่องเท่านั้น

หรือ อัพเดพผ่านเครื่องธรรมดา โดยต่อเน็ต อัพเดทเสร็จ แล้วค่อยใส่แผ่นไปอีกที (มันจะไม่ฟ้องอัพเดทแล้ว)

วิธีแก้ คือ

อัพผ่านเครื่อง Firmware 2.1 เห็นมีคนเขาอัพกันได้แล้วนะ

แต่ของคุณ Bass เครื่องเปิดไม่ติดนี่ แล้วมันจะอัพยังไงเนี่ย สรุปคือ................... เราไม่รู้เหมือนกัน

แต่เตือนทุกๆคนนะ เวลาอัพผ่านแผ่น จะต้องตรงกับ Region เครื่องเท่านั้น

ลองเข้าไปอ่านกระทู้นี้นะคะ

http://forums.wii-ft...thread.php?t=41

เหอๆๆๆ คือว่าจริง Firmware 2.1 มันออกแต่ E อ่านะ ส่วน U กับ J ยังไม่ออก

ก็รอหน่อยละกันนะจ๊ะ
Edited by จานบิน, 11 April 2007 - 07:36 AM.

basshero's Photo basshero 11 Apr 2007

สงสัยเครื่องผมต้องรอ Downgrade อย่างเดียวเลยสิทีนี้

dark_saito's Photo dark_saito 11 Apr 2007

ท่าทางจะต้องรอให้ชัวร์แล้วละซิ - -

ยังดีนะ ที่มีเกมแก้เซ็งอยู่ที่บ้านแล้ว ไม่งั้นแย่เลย

bluefox's Photo bluefox 11 Apr 2007

ผมมีข้อสังเกตว่าแผ่นที่จะมีตัว update มาให้จะเป็นเกมส์ของค่าย nin เท่านั้น ฉะนันอาจจะลองหาเกมส์ nin เวอร์ j ที่ใหม่ล่าสุดมาลองดูครับ

RTS's Photo RTS 11 Apr 2007

งั๊นตัวเกมส์Paper mario ที่เป็นโซนJP ก็ต้องมีให้อัพเดทด้วยซิ
อาจจะเป็นตัวV.2.1ของ JPเลยก็ได้