`

Jump to content

แนะนำร้านซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าให้ด้วยครับ ขึ้นบ้านใหม่

12 replies to this topic

#1 Plakapong

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 December 2014 - 11:02 PM

พอดีพึ่งซื้อบ้านใหม่ อยากให้ช่วยแนะนำร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าครบวงจรเลย ทีวี พัดลม ไมโครเวฟ ตู้เย็น แอร์ เครื่องทำน้ำอุ่น เครื่องซักผ้า ที่ราคาถูกกว่าพวก powerbuy homepro และถ้ามีผ่อน 0% ด้วยยิ่งดีครับ มีส่งพร้อมติดตั้งให้ด้วยนะครับ

เพิ่มเติมครับ รบกวนแนะนำทีวี LED 55" ให้หน่อยครับ ไม่เน้นฟังชั่นอะไรเลย smart TV ยิ่งไม่ต้องเลยครับ ยี่ห้อที่ชอบสำหรับ TV ก็ LG ครับ เน้นถูกจอใหญ่ไว้ก่อน

ผมอยู่แถวสาทร ก็สะดวกในกรุงเทพได้หมดเลยครับ ขอบคุณครับ :ohnut10:

#2 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2014 - 01:36 PM

ตอนนี้มีงาน eletcronica ครับ ทั้งเดอะมอลล์ (หลายสาขา) และพารากอน ผมเองก็กำลังจะไป ผมว่างานนี้คุมมากนะครับ ยิ่งซื้อหลายอย่าง ยิ่งคุ้ม

#3 pattric

Posted 21 December 2014 - 01:40 PM

#4 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 December 2014 - 08:50 PM

ใช่ครับ งานพวกนี้ถ้ามีบัตร Citi M (Credit) กับ M Card ยิ่งได้ลดเยอะเลย

#5 Plakapong

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2014 - 08:55 PM

ขอบคุณครับ แต่งานมันหมดก่อนที่ผมจะซื้อสิครับ ก่ะว่าจะซื้อช่วงกลางเดือน มกราคม ปีหน้าอ่ะครับ :r19:

#6 kongto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 January 2015 - 05:26 PM

แสงชัยอีเล็กทรอนิกส์ ครับเกษตร

#7 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 06 January 2015 - 12:25 AM

อยู่สาทร พระรามสาม ลองดู future world คลองเตยดูครับ

#8 Plakapong

Posted 06 January 2015 - 06:22 PM

ขอบคุณครับ แล้วร้าน Akihabara นี่โอเคมั้ยครับ ไม่แน่ใจว่าราคาพอๆกับพวกแสงชัยหรือเปล่า เดินทางสะดวกใกล้บ้านดีครับ

แสงชัยเดินทางจากบ้านลำบากนิดนึงครับไว้เป็นตัวเลือกท้ายๆหน่อยครับ :ohnut10:

#9 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 06 January 2015 - 08:44 PM

Future World ถ้าจะเน้น LG นะครับ เยอะดี ครับ เลือกเพลิน...

ราคาได้อยู่

#10 bigpuppa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 10 January 2015 - 03:13 PM

บ้านผมก็อยู่แถวพระราม 3 ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ TV Sony 55W800B ที่ Future World เพราะเช็คแล้วราคาที่ได้ถูกกว่าร้านอื่นนิดนึง และมีผ่อน 0% โดยทางร้านจะชาร์จเพิ่ม 3%

ไปถึงก็ให้เค้าเอาเครื่องมาลอง พอแกะออกมายังไม่ได้ต่ออะไรเลย ผมเห็นที่มุมบนด้านข้างจอมีรอยเหมือนโดนขูดมาน่าเกลียดพอสมควร เพราะรุ่นนี้ขอบจอเป็นอลูมิเนียมสีดำ พอโดนขูดมันเลยเห็นเป็นสีเงินๆ ชัดเจน ผมเลยชี้ให้เด็กที่แกะดูเค้าเลยไปเอาอีกเครื่องมาให้ ระหว่างนั้นพนักงานก็ไปบอกเฮียเจ้าของร้านว่าเครื่องมีรอยนะ ผมก็ไม่อะไร
พอเครื่องที่สองมาถึงแกะออกมาผมเดินไปดูที่เดิมก่อนเลย ปรากฎมีเหมือนเดิม แต่คราวนี้เป็นรอยขีดยาวประมาณครึ่งนิ้ว แล้วตรงมุมเหมือนกระแทกอะไรมาด้วย ผมเลยบอกเด็กที่แกะเครื่องให้ เด็กก็ตะโกนบอกเฮียเจ้าของอีก คราวนี้เฮียแกเดินมาดูเอง
เฮีย: โอ้ย...มันก็เป็นงี้ทุกเครื่องแล้วละ คงเป็นมาจากโรงงานแล้ว
ผม: ที่ร้านมีเหลือ 2 เครื่องหรือครับ
เฮีย: ร้านผมมีเป็นโหล แต่ถ้าคุณจะขอเปิดดูทุกเครื่องผมก็ไม่ไหวนะ คุณจะเอาก็เอา ไม่เอาก็ไม่เป็นไร
ตอนนั้นผมหน้าชาเล็กน้อย เพราะอึ้งคำพุดแกเหมือนกันว่าทำไมพูดแบบนี้ ผมก็เลยเดินกลับไปดูรอยอีกรอบ เผื่อรับได้จะเอาๆไป เพราะวันนั้นผมตั้งใจจะมาซื้อละขนกลับไปเลย แต่ดูแล้วรับไม่ได้จริงๆ เลยกลับ

สรุปผมได้จากร้านอื่นมาแล้ว ราคาถูกกว่า Future World นิดนึง เพราะว่าร้านที่ผมซื้อมันใช้คูปอง กสทช ลดได้อีก ส่วนร้าน Future World ไม่ให้
สำหรับร้านนี้ลาขาดครับ ขนาดแค่เริ่มแกะกล่องก็แบบนี้แล้ว

ส่วนเพื่อนๆ ถ้าไม่ซีเรียสมาก ผมว่าร้านนี้ราคาดีครับ แต่แนะนำให้ถามบนเวบหรือโทรศัพท์ไปถามเค้าก่อน เพราะถ้า Walk-in เข้าไป เค้าจะบอกราคาแพงกว่าครับ และก่อนไปแนะนำว่าหาข้อมูลทีวีที่เราสนใจไปก่อนนะครับ เพราะตอนผมไปพนักงานขายก็ให้ข้อมูลมั่วอยู่เหมือนกัน

#11 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 10 January 2015 - 11:03 PM

ทุกร้านอิดออด
ไปเจอ ร้าน แถมรามอินทรา ถ้าจอ เจอ จุดเสีย ไม่ให้เปลี่ยนด้วยนะ แม้แกะกล่องมา ใหม่ๆ

ตอนนั้นเสียวโคตรเลย ตอนแกะ กลัวมี

#12 filmman

Posted 12 January 2015 - 08:01 PM

ร้าน SRC ตรงรามอินทราขายถูกครับ แต่บริการแย่ และถ้าของมีปัญหาเค้าจะเรื่องเยอะพอสมควร

#13 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 February 2015 - 02:38 PM

โอ้โหร้าน src ต้องรอเจ๊เจ้าของร้านปากจัด นิสัยเสีย เกษียณก่อน
แล้วรอคนรุ่นต่อไปมาบริหาร ซึ่งก็น่าจะดีกว่าเก่ามั๊ง

แนะนำก็เกษตรเฮียแสง

อีกร้านก็ถูกมากๆ digital dc แต่การรับประกันไม่แน่ใจ
(เคยอ่านในนี้ เรื่องจอมุมดำ เฮียผู้ชาย มันไม่รับผิดชอบ)

แต่เห็นเฟสเค้า
พอเอาของลง 20-40ตัว แปปๆ ไม่ถึงวัน ก็หมดๆๆๆๆ