`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Steam Winter Sales เริ่มแล้วครับ

for2s's Photo for2s 19 Dec 2014

วันแรกยังไม่ซะงั้น555

for2s's Photo for2s 19 Dec 2014

Euro Truck simulator นี่ดีไหมคับ

tstex8pq's Photo tstex8pq 19 Dec 2014

เอ้าคุณเอกโพสแล้วหรอเนี้ย ผมก็โพสในห้องนั่งเล่นฮ่าๆ ว่าแต่จัดอะไรไปครับ ได้มีเกม online ไหมอะ

ผมกำลังบ้า don't slarve together อยู่ และก็กำลังชั่งใจกับ dark soul ii อยู่ ก่อนหน้าจัด guns of icarus online มา

คุณเอกเอา guns of icarus online ไหม ผมไปซื้อ 4 pack มาอะครับ ถ้าเอา บอกชื่อใน steam มาเลยจะส่งให้

ให้ฟรีนะ ไม่คิดเงิน

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 19 Dec 2014

วันแรกขอบายยยย

bobomilan's Photo bobomilan 19 Dec 2014

วันแรกยังไม่ค่อยโดนเลยสำหรับผม

แต่ถ้าถามว่ารอไรอยู่

Dead Rising 3 50% (คงยาก ฮ่าๆ)

Shadow Of Mordor 50% (ต้องมาแหละ คิดว่าน่ะ)

neoevangel's Photo neoevangel 19 Dec 2014

ที่มองๆอยู่ก็มี

Sleeping dog definitive edition -50% 279.50 Baht
Civilization V the complete edition -75% 224.75 Baht
Dark Souls II -63% 269.75 Baht
Metal Gear Solid V Ground Zeros -33% 374.53 Baht
State of Decay -75% 92.25 Baht

แต่ก็ยังไม่ได้กดสักเกม รอ Flash Sales ไปเรื่อยๆ

H2O's Photo H2O 19 Dec 2014

View Postfor2s, on 19 December 2014 - 08:00 AM, said:

Euro Truck simulator นี่ดีไหมคับ

euro truck ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างมาว่าเกมสนุกนะครับ
คือเกมเหมือนจะไม่มีอะไรเลยแต่เล่นจริงแล้วสนุกมาก ส่วนใหญ่น่าจะ
เป็นเอฟเฟ็คของความไม่คาดหวังของคนซื้อด้วย เพราะเกมที่มีคำว่า
"Simulator" ต่อท้ายช่วงหลังๆมานี่คนมักจะคิดว่าเป็นเกมที่ทำเอาฮา
กาก หรือ ไม่น่าจะเล่นจริงๆจังๆได้

แนะนำชาว Steam อีกทีครับ www.humblestars.com เพิ่งจัดชุด killer bundle ไปครับ และอีกทีคือ humblebundle.com ครับ

gasimos's Photo gasimos 19 Dec 2014

วันแรกยังไม่โดนเท่าไหร่

View PostH2O, on 19 December 2014 - 04:56 PM, said:

euro truck ได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างมาว่าเกมสนุกนะครับ
คือเกมเหมือนจะไม่มีอะไรเลยแต่เล่นจริงแล้วสนุกมาก ส่วนใหญ่น่าจะ
เป็นเอฟเฟ็คของความไม่คาดหวังของคนซื้อด้วย เพราะเกมที่มีคำว่า
"Simulator" ต่อท้ายช่วงหลังๆมานี่คนมักจะคิดว่าเป็นเกมที่ทำเอาฮา
กาก หรือ ไม่น่าจะเล่นจริงๆจังๆได้

ขอบคุณครับ เห็นแค่เล่นขับรถส่งของเลยไม่แน่ใจครับ ว่าดีไหม

จะอุ้มดีไหมนี่

voyevoda's Photo voyevoda 19 Dec 2014

View Postbobomilan, on 19 December 2014 - 03:16 PM, said:

วันแรกยังไม่ค่อยโดนเลยสำหรับผม

แต่ถ้าถามว่ารอไรอยู่

Dead Rising 3 50% (คงยาก ฮ่าๆ)

Shadow Of Mordor 50% (ต้องมาแหละ คิดว่าน่ะ)

Mordor เผลอๆอาจจะได้ -66% เพระาผมจำได้ว่าช่วงเดือน 11 มันลดใกล้ๆกับ wolfenstein อะ เหลือ 520.-ได้ (-50%) ซึ่งแปลกดีแต่ก็ไมไ่ด้ลดผปิดราคาด้วย คราวนี้ผมว่าน่าจะลงอีก

voyevoda's Photo voyevoda 19 Dec 2014

View Postfor2s, on 19 December 2014 - 05:46 PM, said:

ขอบคุณครับ เห็นแค่เล่นขับรถส่งของเลยไม่แน่ใจครับ ว่าดีไหม

จะอุ้มดีไหมนี่

ขับรถมีอัปเกรตกิจการอะไรงี้ด้วยมั้งนะรู้สึก เคยคิดอยากเล่นอยู่เอามาดูว่ามันมีปัจจัยอะไรในชีวิตจริงมั่งกับกิจการขนส่ง ตปท.
เอามาเทียบบ้านเราหะๆ เห็นรถขนส่งอะไรงี้ต่างประเทศนี่สภาพดี บ้านเราเหมือนผ่านสนามรบที่ไหนมาแล้วเอามาวิ่ง = =

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 19 Dec 2014

Shadow of Mordor อยู่ 13.75 เหรียญ
Assassin's Creed Unity อยู่ 19.07 เหรียญ (น่าจะถูกสุดเท่าที่เคยเห็นมา)

www.g2a.com

รอ DA : Inquisition อยู่ ไม่รู้จะมีสิทธิ์เหลือต่ำกว่าพันรึเปล่าแฮะ

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 19 Dec 2014

Door Kickers นี่สนุกไหมครับ ดูแนวแล้วน่าจะโดนอยู่ แต่ไม่แน่ใจ มีใครเคยลองยังครับ

bobomilan's Photo bobomilan 20 Dec 2014

View PostGenocide Fang, on 19 December 2014 - 08:13 PM, said:

Shadow of Mordor อยู่ 13.75 เหรียญ
Assassin's Creed Unity อยู่ 19.07 เหรียญ (น่าจะถูกสุดเท่าที่เคยเห็นมา)

www.g2a.com

รอ DA : Inquisition อยู่ ไม่รู้จะมีสิทธิ์เหลือต่ำกว่าพันรึเปล่าแฮะ
ตอนแรกก็ว่าจะกดซื้อคู่มาพร้อมกับ Advanced warfare แล้วครับ แต่คิดดูอีกทีรอก่อนดีกว่า เผื่อ steam ถูกกว่า

เพราะด้วยราคาของ SOM ใน steam มันถูกล่ะ ถ้าลดอีกก็น่าจะถูกกว่า G2A

ผมคิดในแหง่ดีน่ะ ฮ่าๆ

for2s's Photo for2s 20 Dec 2014

View PostGenocide Fang, on 19 December 2014 - 08:13 PM, said:

www.g2a.com

ถามทีครับ g2a นี่โอเคไหมครับ ไม่เคยลองครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 21 Dec 2014

View Postfor2s, on 20 December 2014 - 11:38 PM, said:

ถามทีครับ g2a นี่โอเคไหมครับ ไม่เคยลองครับ

โอเคครับ ผมเคยซื้อมาสามเกม รอประมาณ 5 นาที ก็รับโค้ดทางหน้าเว็บได้เลย
แต่มันจะมี fee ตอนซื้อนิดหน่อย ประมาณ 0.8 ถึง 1 เหรียญ

for2s's Photo for2s 21 Dec 2014

View PostGenocide Fang, on 21 December 2014 - 09:02 AM, said:

โอเคครับ ผมเคยซื้อมาสามเกม รอประมาณ 5 นาที ก็รับโค้ดทางหน้าเว็บได้เลย
แต่มันจะมี fee ตอนซื้อนิดหน่อย ประมาณ 0.8 ถึง 1 เหรียญ
ผมลองกดเล่นดู มันตัดตัวfee ได้ครับ พอจะทราบไหมครับว่าตัดออกมีผลไรไหมครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 21 Dec 2014

View Postfor2s, on 21 December 2014 - 11:51 AM, said:

ผมลองกดเล่นดู มันตัดตัวfee ได้ครับ พอจะทราบไหมครับว่าตัดออกมีผลไรไหมครับ

Fee อันแรก มันคือ G2A Shield น่ะครับ
คล้ายๆ กับเป็นค่าประกันภัย ถ้าติ๊กออก เวลาเกิดเหตุ Seller โกงอะไรขึ้น ทาง G2A จะไม่ช่วย Buyer (ไม่ช่วย Refund ให้)
แต่จากที่ผมซื้อมาสามรอบ ผมไม่เคยซื้อประกันเพิ่ม ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
เพราะ Seller พวกนั้นมี Positive Feedback กันเป็นหลักพันหลักหมื่น คงไม่โกงกะอีแค่คนคนเดียว
เวลาซื้อ ก็เลือก Seller ที่มี Feedback ดีๆ เข้าไว้ครับ

แต่ Fee อีกตัวนึงที่ผมหมายถึง คือ Fee ที่จะโดนตอนชำระเงินครับ
ผมซื้อผ่าน Paypal ตอนกด Checkout มันจะขึ้นแจ้งเลยว่ามีค่าดำเนินการประมาณ 0.8 - 1 เหรียญ (น่าจะแล้วแต่ราคาเกม)
Edited by Genocide Fang, 21 December 2014 - 05:22 PM.