`

Jump to content

ปัญหาเสียงเปรี๊ยะๆ ออกลำโพงของชุด Home Theater LG BH9540TW

3 replies to this topic

#1 yo7

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 December 2014 - 12:05 PM

คือผมได้ชุดโฮมตัวนี้มาครั้งแรก ใช้ไปประมาณสามวันก็มีเสียงเปรี๊ยะๆ คล้ายๆ ไม้ไฟช๊อตตียุงออกมาจากลำโพง
ให้ช่าง LG มาเช็ค ได้รายละเอียดว่า ลำโพงมีเสียงช็อต/PCB Option เสีย ก็เลยเปลี่ยนตัวใหม่
เพิ่งได้เครื่องใหม่มาวันที่ 5 ธค ที่ผ่านมาพอเมื่อวานวันที่ 7 ธค เกิดอาการเสียเปรี๊ยะๆ ขึ้นมาอีกแล้ว(แต่ยังไม่มาก)
อยากทราบว่ามีท่านใดที่ชุดโฮมรุ่นนี้เหมือนผมแล้วเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับ
เซ็งมากเพราะเปลี่ยนรอบแรกก็ทนใช้แบบมีเสียงเปรี๊ยะๆ รอตั้งหลายเดือน
พอเปลียนมาใหม่เป็นอีก เลยคิดว่ามันเป็นปัญหาเฉพาะรุ่นหรือเปล่าครับ

#2 splinterman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 January 2015 - 05:50 PM

ผมใช้อยู่เป็นเหมือนกันเลยครับ ปัญหานี้เกิดมาจากการเล่นไฟล์เสียงที่คุณภาพต่ำแต่เราปรับเครื่องให้ไปใช้ระบบ 3D sound ถ้าใช้ระบบธรรมดาไม่มีปัญหาครับ :ohnut01:

#3 yo7

Posted 14 January 2015 - 02:59 AM

ของผมดันมีปัญหามีเสียงเปรี๊ยะๆ เหมือนไม้ไฟฟ้าตียุง ทุกเครื่องเกมที่ต่อเลย ไม่ว่าจะ Xbox One, Wii U, PS3 น่ะสิ เซ็งทุกครั้งที่ได้ยิน

#4 yo7

Posted 14 January 2015 - 03:05 AM

ที่เซ็งอีกอย่างคือเปลี่ยนมาแล้วครั้งนึงยังเป็นอีก แล้วกว่าจะได้เปลี่ยนครั้งแรกต้องรอตั้ง 4 เดือน พอเอาของใหม่มาเปลี่ยนให้ ปรากฎว่ายังมีอาการแบบเดิม ทางศูนย์ LG ก็ปัดความรับผิดชอบบอกว่าเปลี่ยนได้ครั้งเดียว แล้วถ้าอย่างนี้ผมซวยได้ของล็อตที่มีปัญหาเหมือนกัน หรือเอาของเสียมาเปลี่ยนให้ผม ผมก็ต้องทนใช้ของห่วยๆ มีเสียงเปรี๊ยะๆ แบบนี้หรอกหรือ ของแพงซะเปล่าแต่ด้อยคุณภาพและขาดความรับผิดชอบมากๆ