`

Jump to content

ชวนเล่นเกม Shadow of Eclipse ครับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2014 - 07:40 PM

Shadow of Eclipse เป็นเกมแนว tactics rpg online จากญี่ปุ่น เพิ่งเปิดให้บริการในประเทศไทยโดย ini3 ราวๆ 1 เดือน
รูปแบบการเล่นจะคล้ายๆ Final Fantasy Tactics หรือ Tactics Ogre ประมาณนั้น ผมเองเพิ่งลองเล่นได้ไม่กี่วัน รู้สึกเป็นเกมที่ดีที่น่าสนับสนุนครับ (ไม่ได้ค่าโฆษณา)

ข้อดี
1. สนุก เพลิน เล่นได้เรื่อยๆ ไม่น่าเบื่อ
2. งาน art สวยน่ารักดี (ลิงในเกมหน้าตาคล้ายๆ แบบนี้เลย :like: )
3. ดนตรีประกอบเพราะ
4. ไม่ต้องการ spec. คอมแรงๆ เพราะเป็นเกมเล่นบน web ไม่ต้อง download ไม่ต้องติดตั้ง
5. เร็ว ไม่ lag (ทดสอบด้วย google chrome)
6. unit ในเกมเยอะมาก รองรับแผนการต่อสู้ได้หลายรูปแบบ
7. ไม่จำเป็นต้องอยู่ที่หน้าจอตลอดเวลา จะหยุดเล่นแล้วไปทำธุระอย่างอื่นก่อน แล้วกลับมาเล่นต่อเมื่อไหร่ก็ได้
8. การต่อสู้ในแต่ละฉากใช้เวลาไม่มาก แค่ 5-10 นาที หรือน้อยกว่านั้น

web สมัครเล่นเกม http://www.soe.in.th/

ช่วงนี้ถ้าสมัครเล่นและสร้างตัวละครก่อนวันที่ 30 พ.ย. 2557 จะได้รับ ตั๋วตู้ไข่ ฟรี 1 ใบ ทุกตัวละครที่สร้างนะครับ (เอาไว้สุ่มเลือก unit จากร้านตู้ไข่ในเกม)

ท่านใดอ่านแล้วสนใจเข้าลองเล่น ตอนสมัครเล่น รบกวนใส่ code ผู้แนะนำว่า 1927n ด้วยนะครับ ผมอยากได้ม้า :laugh:

ใครเล่นแล้วติดข้อสงสัยอะไร มาถามได้ครับ ถ้ารู้จะช่วยตอบให้