`

Jump to content

50 นิ้ว LG 50PN4500 plasma ของLg ดีไหมครับ จะซื้อให้คุณตาที่ตจว

2 replies to this topic

#1 Terra

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 November 2014 - 05:28 AM

พลาสม่าของLG ตัวนี้okไหมครับ ซื้อให้คุณตาที่ ตจว แกชอบดูหนังแผ่นมากๆ (เน้นดูอย่างเดียว ไม่เน้นลูกเล่น)
เห็น จอใหญ่ดี ราคาไม่แพงด้วย คิดว่าแกคงดีใจกับจอใหญ่ (ปัจจุบันแกยังใช้จอตู้อยู่ 14 นิ้ว)

แต่เห็นว่าLg เลิกผลิตพลาสม่าแล้ว ร้านที่ถามไปเลยแนะนำ48h4200 LED ของซัมซุงแทน ในราคาเท่าๆกัน 14500-

รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ หรือมีรุ่นแนะนำไหม มีงบไม่เยอะราวๆ15000 ครับ เน้นจอใหญ่ ให้คุณตาตื่นเต้น

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 November 2014 - 09:32 AM

จอขนาดนี้ต้องดู แผ่นบลูเรย์นะครับ ดูแผ่น DVD ภาพแตกกระจุย
อย่าซื้อ SAMSUNG ครับ หมดประกันมันพร้อมี่จะพังทันที

ถ้าดูกลางวัน หรือดูในห้องโถงที่แสงเยอะๆ พลาสม่าจะมีเงาสะท้อนเยอะมากจนน่ารำคาญลยนะ
ถ้าดูกลางคืน หรือดูในที่ีม่านคุมแสงในห้องให้มืดได้พลาสม่าถึงจะดี

ใจรักพาสม่าแนะนำให้ไปหา Pana ครับเค้าดังที่สุดแล้วแต่ราคาอาจแเพงกว่าเจ้้าอื่น

#3 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2014 - 09:01 AM

เปลืองไฟครับ ถ้าท่านเป็นคนแก่ประเภทที่เปิดทีวีทิ้งไว้ตลอดผมยังเชียร์ LED ครับ รุ่นใหม่ๆจะกินไฟน้อยกว่า PDP มากๆเลย