`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ipad air 2 สำหรับคนที่ยังลังเลว่าจะซื้อจาก...

vut's Photo vut 12 Nov 2014

สั่ง ipad air 2 64g wifi เมื่อวันอาทิตย์ ผ่อน 0% 10 เดือน วันนี้วันพุธได้รับของแล้ว อยู่ชลบุรี มาส่งที่หน้าบ้านเลยคับ

neoevangel's Photo neoevangel 12 Nov 2014

เดี๋ยวนี้ Apple Store ทำตลาดแรงน่าดูเรยทีเดียวเจียว

มีผ่อนด้วย สบายสุดๆ

DeepBlue's Photo DeepBlue 14 Nov 2014

ผ่อนได้ทุกบัตรยกเว้นกสิกร :r19:

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 14 Nov 2014

View PostDeepBlue, on 14 November 2014 - 11:54 AM, said:

ผ่อนได้ทุกบัตรยกเว้นกสิกร :r19:

กรุงศรีก็ไม่เข้าร่วมรายการจร้า สงสัยมัวแต่ไปดิวกับ ดีแตก เอไออด กับ กรู

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 14 Nov 2014

ว่าจะสอย iPad Air 2 อยู่เหมือนกันครับ เจอ 0% 10 เดือนเข้าไปใจอ่อนเลย

nongomyim's Photo nongomyim 14 Nov 2014

แอบสนใจนิดๆ พอไปอ่านเจอว่าเวลาเปิดเสียงลำโพงดังแล้ว ตัวเครื่องจะสั่นถึงขนาดคล้ายระบบสั่นของโทรศัพท์
และหากถึอมือเดียว แล้วน้ำหนักของนิ้วอยู่บนหน้าจอ จะเกิดเป็นวงสีรุ้งคล้ายๆแบบหน้าจอมือถือสมัยก่อนที่จอไม่แข็งมาก

ทั้งหมดนี้คงเพราะความบางเกินของตัวเครื่องเลยเกิดปัญหา

...ตอนนี้เลยใช้Air ตัวแรกต่อไปดีกว่า
Edited by nongomyim, 14 November 2014 - 10:16 PM.

tstex8pq's Photo tstex8pq 17 Nov 2014

View Postnongomyim, on 14 November 2014 - 10:09 PM, said:

แอบสนใจนิดๆ พอไปอ่านเจอว่าเวลาเปิดเสียงลำโพงดังแล้ว ตัวเครื่องจะสั่นถึงขนาดคล้ายระบบสั่นของโทรศัพท์
และหากถึอมือเดียว แล้วน้ำหนักของนิ้วอยู่บนหน้าจอ จะเกิดเป็นวงสีรุ้งคล้ายๆแบบหน้าจอมือถือสมัยก่อนที่จอไม่แข็งมาก

ทั้งหมดนี้คงเพราะความบางเกินของตัวเครื่องเลยเกิดปัญหา

...ตอนนี้เลยใช้Air ตัวแรกต่อไปดีกว่า

อันนี้ไม่น่าใช่ครับ คาดว่าจะต้องได้เคลมเพราะของพี่ผมไม่เป็นนะ แต่จริงๆแล้วเรื่องลำโพงดังมากจะไม่ดีนี้จริงครับ

แต่จะเป็นเกี่ยวกับการจับตัวเครื่องใช้ระยะเวลานานๆ เพราะยิ่งตัวเครื่องบางและเล็กเท่าไหร่ แต่เสียงดังมาก

ตัวเครื่องก็สั่น ทีนี้ละ ถ้าเอามือจับไว้นานๆเปิดดังๆละก็ มือชาครับ ตัวผมก็เป็นอยู่ เดียวนี้ต้องหาแท่นมาตั้ง (ถ้าเล่นเกมปกตินี้ ยังไงมือก็ชาแน่ๆ)

rapter's Photo rapter 17 Nov 2014

ยืนยันว่าเสียงดังปรับสุด แล้วมันสั่นจริงครับ จับรู้เลยว่ามันสั่นมาก

DeepBlue's Photo DeepBlue 17 Nov 2014

เมื่อวานไปลองเปิดเพลงดูที่ istudio เครื่องสั่นจริงๆด้วย สั่นแบบกระพือเลยอ่ะ :r25:

vut's Photo vut 18 Nov 2014

เปิดเสียงดังแล้วสั่นจริงคับ อาจเป็นเพราะเครื่องบาง

Burm's Photo Burm 28 Nov 2014

สั่นจริงครับ
แต่สงสัย tab s มันบางพอๆกันนี่มันสั่นไหม
(ตัวใหญ่นะ ตัวเล็กไม่น่าจะสั่น)

paon's Photo paon 12 Dec 2014

ซื้อกับศูนย์ไม่ง่ายกว่าเหรอครับ ไปซื้อก็ได้เครื่องเลยแถมมีคนคอยบริการด้วย แต่ว่าไปก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคนเน้อสะดวกแบบใหนก็จัดไปครับ