`

Jump to content

[สอบถามครับ] อัพ fw ทีวี panasonic ไม่ผ่านครับ

6 replies to this topic

#1 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 10 November 2014 - 02:52 PM

ไปถอยทีวี panasonic 50 นิ้ว รุ่น as 700 ซี่รี่ย์ มาครับ จะลองเข้า youtube มันบังคับอัพ fw กดอัพเจอว่าต้องอัพ fw อะไร แต่มันอัพไม่ได้ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ server panasonic หรือเนตผมอ่ะครับ แต่เนตผมก็ใช้ได้ปกตินะครับ อีกอย่าง มันโหลดจากคอมมาเสียบusb อัพได้มั้ยครับ ถ้าได้รบกวนสาวก panasonic ชี้ช่องทางด้วยครับ ขอบคุณครับ

#2 archy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 November 2014 - 09:30 AM

หมายถึงอัพ fw ทีวี หรือ อัพ version ของyoutube ครับนี่
ถ้าทีวี ลองไปที่ setting ด้านล่างๆ(จำไม่ได้เป๊ะ) จะมีหัวข้อเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ทีวี

แต่ถ้าอัพ youtube ต้องไปที่ store ของแอพ แล้วเข้าไปกดโหลดใหม่น่ะครับ
(ของผมรุ่นปีสองปีก่อน ไม่รู้จะเหมือนกันมั้ย)

#3 miyalovic

Posted 11 November 2014 - 11:05 AM

fw ของ ทีวีครับ อัพแล้วมันบอก server มีปัญหาตลอดเลยครับ เห็นในเวปมีวิธีอัพผ่าน sd card แต่ผมหารุ่นตัวเองไม่เจอ

#4 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 November 2014 - 08:50 PM

ถ้าอัฟผ่าน ไวไฟ

1.กดปุ่มเมนูที่รีโหมด
2.เลือกที่----เครือข่าย
3.เลือกที่----การเชื่อมต่อ
4.เลือกที่----อัติโนมัติ
5.เลือกเล้าเตอร์ไวไฟที่บ้านคุณ
6.ใส่รหัสผ่านของไวไฟที่บ้านคุณ
7.กดปุ่ม Return ที่รีโหมดเพื่อ ตกลง
8.เข้าไปดูในสถานะเครื่อข่าย จะขึ้นว่าเชื่อมต่อแล้ว
9.กด Back กลับมาหน้าก่อนหน้านี้
10.เลือกที่ การอัฟเดตซอฟแวร์

ปล.เวอร์นั้นล่าสุดของผม ST60T คือ 4.729

#5 miyalovic

Posted 11 November 2014 - 09:16 PM

ทำแล้วมันอัพไม่ผ่านอ่ะครับ ไม่รู้ขนาดมันใหญ่มั้ย คืนนี้ลองใช้เนตมือถืออัพดู

Edited by miyalovic, 11 November 2014 - 09:16 PM.

#6 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 November 2014 - 12:12 PM

View Postmiyalovic, on 11 November 2014 - 09:16 PM, said:

ทำแล้วมันอัพไม่ผ่านอ่ะครับ ไม่รู้ขนาดมันใหญ่มั้ย คืนนี้ลองใช้เนตมือถืออัพดู

ไฟล์มีขนาดใญ่ครับ ขนาดอัฟเน็ตบ้าน 12เม็กเต็มๆไม่แชร์ไม่โลดบิท กดอัพแล้วไปกินข้าวรอได้เลย
ผมว่าเน็ตมือถือหมดสิทธิ์ครับ

#7 miyalovic

Posted 12 November 2014 - 03:44 PM

ขอบคุณครับ ตอนนี้อัพได้แล้วครับ โหลดจากคอมอัพผ่าน sd card แม่มเลย แต่ผมว่าดู youtube หรือ เล่นเนตผ่าน smart tv ไม่น่าจะเวิร์คนะครับ ช้าเกิ๊นน