`

Jump to content

โทรศัพท์มือสองหมดประกันยังน่าซื้ออยู่ไหมครับ?

3 replies to this topic

#1 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2014 - 02:45 PM

สวัสดีครับ

ถ้าผมจะซื้อโทรศัพท์มือสองระหว่าง

โทรศัพท์มือสองหมดประกันแล้ว กับ โทรศัพท์มือสองยังเหลือประกันแต่สเปคด้อยกว่าตัวแรก

เพื่อนๆ ว่าผมควรเหลือฝั่งไหนดีครับ ราคามือสองเท่ากันทั้งคู่ครับ

มันชั่งใจฝั่งหนึ่งก็สเปคดีกว่าแต่ถ้าเกิดใช้ไป 2 อาทิตย์เสียนี่งานงอกเลย กับ อีกฝั่งหนึ่งมีประกันแต่สเปคไม่สุด

ขอบคุณครับ

#2 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 10 November 2014 - 03:05 PM

ของมือสองขนาดอยู่ในประกันผมยังเสียวๆเลย
นี่หมดประกันแล้วผมคงไม่กล้าซื้อเท่าไหร่
ยกเว้นมั่นใจในคุณภาพ อันนั้นก็อีกเรื่องนึง

#3 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2014 - 01:03 AM

แล้วแต่ครับ เน้นๆเลยต้องดูยี่ห้อก่อนเลย จริงๆมันก็ขึ้นกับดวงอะนะ ผมก็ซื้อมาหลายตัว มือ2 หมดประกันแต่ยังอยู่ยาวก็เยอะแยะ

ส่วนตัวเฉยๆ เพราะเอามาผมก็ชอบทำให้หมดประกันทันทีทุกเครื่อง เครื่องไหนมาถึงมือผมนี้หมดประกันหมดทุกอย่าง

#4 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 13 November 2014 - 11:43 AM

ดูยี่ห้อครับ ส่วนตัวถ้าเป็นของ Apple ก็พอตัดใจซื้อของไม่มีประกันได้บ้างครับ เพราะใช้จนหมดประกันมาหลายเครื่องแล้ว

แล้วก็ความนิยมเป็นหลักครับ ถ้านิยมใช้กันเยอะก็ถือว่าดีในระดับนึง แล้วก็เวลาเกิดเสียก็สามารถหาอะไหล่มาซ่อมได้ในราคาที่ไม่แพงมาก