`

Jump to content

ซื้อกล้องsony a5100 ใช้ได้2เดือนพัง

1 reply to this topic

#1 aun106

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 November 2014 - 02:34 PM

ผมซื้อกล้องsony a5100 ใช้ได้ประมาณ2เดือน เเล้วหน้าจอเป็นเส้นเเตก 1 เส้น ส่งซ่อม7ตุลา 57 เเล้ววันที่11 ตค โทรมาบอกว่า
สั่งอะไหล่จากสิงคโปร์ผิดให้รออีก1อาทิตย์ พออีก1อาทิตย์ก็บอกว่าอะไหล่ที่สั่งมารอบ2 ก็ผิดอีก รบกวนอีก1อาทิตย์ จนวัน25ตค โทรมาอีก
ว่าอะไหล่รอบ3ที่สั่งมาผิดอีกให้รอหน่อย จนวันนีั8พฤศจิ บอกว่าให้รอ ปลายเดือนนี้ ผมเลยฟิวส์ขาดเลยครับ

ผมเลยบอกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผมดีกว่า หรือไม่ผมยอมเพิ่มเงินเพื่อไปรุ่นa6000(ขยับเป็นรุ่นใหญ่ขึ้น) เเล้วเพิ่มส่วนต่าง เพื่อนๆคิดว่าเขาจะยอมเปล่าครับ
เพราะผมบอกว่าเสียความรู้สึกกับกล้องตัวนี้เเล้ว โดนเเงะมา3ครั้ง เปลี่ยนอะไหล่ที่สั่งมาไม่ถูกกับอาการที่เสียซักครั้้งเลยครับ บอกอยากคุยกับผู้ใหญ่เขาก็บอกวันจันทร์จะให้ผู้ใหญ่โทรมาเคลียร์ ผู้ใหญ่ที่บอกจะยอมเปลี่ยนให้ผมมั้ยครับ ผมอยากเปลี่ยนตัวใหม่ หรือขยับรุ่นก็ยอมเเล้วนะ

#2 shoot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 10 November 2014 - 02:36 PM

น่าจะยอมนะครับ ลองคุยดูครับ