`

Jump to content

สอบถาม มีใครใช้ tablet ทั้ง ipad + android บ้างครับ

5 replies to this topic

#1 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 November 2014 - 10:49 PM

ประมาณว่า เล่นมันทั้ง 2 สลับไปมา อยากทราบว่ามีไหมเอ่ย ถ้ามีแล้วใช้ android อะไร เพราะอะไร และ เหตุผลที่อยากมีทั้ง 2 เครื่อง
ขอบคุณมากคับ

#2 BuZo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 November 2014 - 01:46 PM

Ipad 2กะ memo pad7ครับ

pad ผมใช้คุย facetime. ส่วนมีโมแพดผมใช้ sygic ดุเว็ป ดูหนัง ฟังเพลงครับ เหตุผล ตัว 7นิ้วมันเล็กกะทัดรัดกว่าพอดีมือครับ

#3 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

Posted 05 November 2014 - 06:39 PM

ที่ผมมี ด้าน ios ipad 2, ipad air, iphone 5s ส่วน android ก็ oneplus one

ทั้งหมดเพื่อการศึกษาล้วนๆ (หาเงินนั้นเอง)

ipad 2 เริ่มแรกเดิมทีใช้เจ้านี้ แต่พอมา ios 7 ก็เริ่มไม่ไหวแล้ว มา ios 8 ยิ่งแล้วก็เลยเอา ipad air มาอีก เครื่อง

ส่วน iphone 5s ก็เอามาไว้ใช้งานหลักๆ โดยเอาไว้ทดสอบแอปต่างๆ ซึ้งมันมีแอปไม่เหมือนกันครับ ต้องแยกทดสอบ

ส่วน oneplus one เอาไว้สำหรับทดสอบแอปบน android และจะไม่ใช้ตระกูล tablet บน android เลยเพราะทดลองแล้ว

แอปส่วนมากใน android เขาทำมาให้มือถือเกินกว่า 80% โดยที่ใช้กับ tablet ได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยเอามาใช้แค่มือถือครับ

#4 zar

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 November 2014 - 11:43 PM

ใช้ iPad 2 เล่นเกมใน iOS เยอะและดี จอใหญ่ บน Android ไม่ค่อยมี
Android Phone ใช้งานประจำวัน แบตอยู่ได้นาน เพราะไม่ค่อยมีเกมเล่นเท่าไหร่ (ไปเล่นบน iPad ซะหมด)

ทั้งคู่ใช้เทส App ด้วย

- ก่อนนี้ใช้ iphone4 เริ่มอืดไม่ไหว เลยลองย้ายมา android Nexus5 ก็ไปได้ดี ย้ายค่ายจะแปลกๆ ตอนแรก หลังๆก็ชิน ปกติ

:mario: :luigi:

#5 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 November 2014 - 10:27 PM

ผม เล่น ipad อยู่ ว่าจะหา android 7-8นิ้วสักเครื่องมาเล่น กำลังน่าดูดีไหมน้า มีเกมส์ที่มันลงไม่เหมือนกันทั้ง 2 เครื่องเยอะไหม

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

#6 zar

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 07 November 2014 - 01:04 PM

ตอนแรกที่ได้ android phone มา จอใหญ่กว่า iphone กะว่า สบายละน่าจะเล่นเกมได้น้องๆ ipad
เอาเข้าจริงหาเกมบน android เล่นไม่ค่อยได้(เกมที่ชอบ) เลยต้องไปหาเล่นบน ipad

ลองดูเกมที่อยากเล่นก่อนล่ะนะ คิดว่านะ