`

Jump to content

ร้านที่คุณซื้อPS3มา มีการประกันอะไรให้ไหมครับ???

12 replies to this topic

#1 aka-IGN

รออยู่นะ ฮิหิ้ว !!1!!!!11

• Royal Executive Members

Posted 08 April 2007 - 04:21 AM

ซื้อมาจากมาบุญครอง เค้าบอกรับประกัน7วัน ถ้าเซฟเกมไม่ติดจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้
แล้วรู้สึกเค้าจะเอาใบรับประกันของsony ที่มันให้มาในกล่องออกไป (หรือมันไม่มีให้มาอยู่แล้วหว่า?)

#2 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2007 - 07:54 AM

ใบรับประกัน จะอยู่ในกล่อง ครับ ของผม ซื้อเครื่อง ต่อมาจาก คนอื่น ยังมีใบรับประกันเลย เอาไว้เคลม กับศูนย์ SONY THAILAND ก็ได้ครับ ส่วนเครื่อง PS3 ไม่ค่อยมีปัญหาทางเทคนิค ครับ เท่าที่ผมใช้มา ก็ยังไม่พบ อาการแทรกซ้อน เลย :eiei

#3 keerati90

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 April 2007 - 08:42 AM

View Postsupernamax, on Apr 8 2007, 07:54 AM, said:

ใบรับประกัน จะอยู่ในกล่อง ครับ ของผม ซื้อเครื่อง ต่อมาจาก คนอื่น ยังมีใบรับประกันเลย เอาไว้เคลม กับศูนย์ SONY THAILAND ก็ได้ครับ ส่วนเครื่อง PS3 ไม่ค่อยมีปัญหาทางเทคนิค ครับ เท่าที่ผมใช้มา ก็ยังไม่พบ อาการแทรกซ้อน เลย :eiei

โซนี่ไทยเค้าจะรับเคลมหรอครับ ?

#4 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2007 - 09:01 AM

ใบรับประกันในกล่องไม่มีค่าอะไรกะศูนย์โซนี่ไทยครับ เพราะมันก็ระบุไว้แล้วว่า for use in .......only อยู่แล้ว ถ้าวันใดเค้านำเข้ามาจำหน่ายเราค่อยยกไปให้เค้าซ่อมมันก็คงOKแหละน่อแต่ก็คงต้องเสีย
ค่าใช้จ่ายตามระเบียบ ส่วนเครื่องหิ้วก็คงต้องประกันร้านไปตามระเบียบครับ ซึ่งตรงนี้ก็คงต้องไปตกลงกันเองแล้วแต่โปรโมชั่นของแต่ละร้านอ่ะนะ

#5 aka-IGN

Posted 08 April 2007 - 09:20 AM

อ่า..แล้วร้านที่เพื่อนๆซื้อมาเค้ามีประกันอะไรให้กันบ้างรึเปล่าอ่ะครับ หรือว่าซื้อแล้วก็จบกัน?

ของผมเพิ่งซื้อมาอาทิคที่ีแล้ว พอวันที่สอง เล่น Oblivion อยู่ เล่นไปได้ประมาณชั่วโมง วิ่งเล่นอยู่ในป่า เจอศัตรูวิ่งมาพร้อมกันสามตัว อยู่ๆเกมมันก็ส่งเสียงแปลกๆออกมาดังมาก จากนั้นก็ค้างไปซะงั้น เสียงพัดลมก็ไม่ได้ดังนะ เลยไม่แน่ใจว่ามันร้อนไปรึเปล่า แต่นอกนั้นหลังจากที่เล่นมาเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร ที่เสียวๆก็คือคิดอยู่ในใจว่า เพิ่งซื้อมาวันที่สอง แม่งจะทำงี้ใส่กรูซะแล้วเหรอว้า อิอิ

#6 tekkenman

เซียนเกม

Posted 08 April 2007 - 10:25 AM

แปลก .. เครื่องเจ้าของกระทู้มีปัญหา

ของผมเปิดติดกัน 3 วันพักนิดหน่อยแล้วเปิดต่ออีก 2 วัน ( แบบไมได้ปิดเครื่องเลยนะ ) ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

บ้านไม่มีแอร์

เครื่องร้อนโคตร

ได้บุญออนไลน์

ค่าไฟ ไม่รู้เท่าไหร่

ฮ่า ๆ ๆๆ ๆๆ เครื่องทนโคตร

#7 aka-IGN

Posted 08 April 2007 - 10:40 AM

แปลก...แต่จริงครับ

แต่หลังจากนั้นมาก็ไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่รู้ว่าตกลงมันยังไงเหมือนกัน หึหึ

#8 gorath

เซียนเกม

Posted 08 April 2007 - 01:09 PM

เรื่อง Sony Thai เนี่ยเคยฟังจาก Sales มา ถ้าเครื่องอะไรก็ตามหิ้วมาจากนอกอ่ะครับ จะให้เค้าซ่อมหรือ upgrade เค้าจะ charge หนักเลย รู้สึกตอนนั้นไปดูในร้าน แล้วมีเจ้คนนึงหิ้วเครื่องเล่นเพลงที่ใส่ disc อะไรสักอย่างเล็ก ๆ อ่ะมาจากนอก แล้วไม่มี software มาด้วย เค้าก็บอกราคายังกะซื้อใหม่เลยอ่ะ...ไม่รู้เป็น policy รึเปล่านะ..

#9 LanzWalkz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 April 2007 - 11:51 PM

View Postgorath, on Apr 8 2007, 01:09 PM, said:

เรื่อง Sony Thai เนี่ยเคยฟังจาก Sales มา ถ้าเครื่องอะไรก็ตามหิ้วมาจากนอกอ่ะครับ จะให้เค้าซ่อมหรือ upgrade เค้าจะ charge หนักเลย รู้สึกตอนนั้นไปดูในร้าน แล้วมีเจ้คนนึงหิ้วเครื่องเล่นเพลงที่ใส่ disc อะไรสักอย่างเล็ก ๆ อ่ะมาจากนอก แล้วไม่มี software มาด้วย เค้าก็บอกราคายังกะซื้อใหม่เลยอ่ะ...ไม่รู้เป็น policy รึเปล่านะ..

เครื่องเล่นแผ่น MD

ก็ถ้าล่าสุดง่ายครับตอนที่ ST ยังไม่รับ PSP มาขายก็เหมือนกัน

พอรับมาขาย คนที่ซื้อเครื่องนอกมา เอาเข้าศูนย์ก็........โดนฟันขาดสะพายแลงเลย

#10 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 09 April 2007 - 07:39 AM

น่าจะจริง ครับ สงสัย คงจะเคลม กับ SONY ไทย ไม่ได้ด้วยครับ แต่ถ้าส่งซ่อม เฉยๆ คงจะได้ ครับ :eiei

#11 nc.meen

.. is over

Posted 09 April 2007 - 10:44 AM

จะให้เค้ามาทำตลาดก็คงไม่มีทางหรอกมั้ง เครืองนึงขาดทุน 400us
จะมาหวังยอดแผ่นกะคนไทยหรอ :555
ต้องทำใจล่ะครับ เสียทีก็ซวยหน่อย

#12 vitokub

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 April 2007 - 12:31 AM

เคยพาญาติเอาเครื่อง labtop ไปซ่อม เค้าฟันหัวแบะเลย

#13 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

Posted 15 April 2007 - 08:11 PM

ผมว่ามันไม่พังง่ายๆหรอกนะ.....ดูอย่างเพ2ซิ เครื่องเดิมๆ เล่นดีจะตาย แค่ทำให้มันเย็นก้โอ

แล้ว