`

Jump to content

งบ20k-25k ต้องการled tv ตัวไหนดีครับ ไม่เอาเกาหลี

2 replies to this topic

#1 Zx-III

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 October 2014 - 01:28 PM

เล็ง toshiba panasonic sony sharp Phillip อยากได้จอใหญ่ๆนะครับ 50นิ้วได้ยิ่งดี หลักๆที่ใช้คือ ลเ่นเกมps3 ps4 xbox wiiu wii ดูหนังบ้างนิดหน่อย 3dเฉยๆนะครับ แต่อยากได้internet tvก็ดีครับ ถ้ามีtuner ในตัวยิ่งดีนะครับ อีกคำถาม มันใกล้ปลายปีเเล้ว ปกติทีวีรุ่นใหม่ๆ ออกมา ช่วงไหนครับ หรือรอรุ่นปี 2015ดีกว่าครับ อีกไม่กี่เดือนจะสิ้นปีเเล้วนะครับ

#2 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2014 - 09:43 AM

ส่วนใหญ่รุ่นใหม่จะออกประมาณ เม.ย.-พ.ค. ของทุกปีครับ

ตามงบที่แนะนำมา รุ่นปีนี้

pana ก็เป็น 50AS610T เป็นรุ่นกลางๆ คุณภาพใช้ได้

sony ปีนี้ไม่โดดเด่นมาก ถ้าแนะนำ ลองดูรุ่น 46W904 ครับ รุ่นของปีที่แล้ว ราคาน่าจะลงมา 2k กลางๆได้แล้ว (อาจจะเกินงบนิด) แต่คุณภาพสุโค่ยมากๆ

toshiba กับ sharp ไม่ค่อยได้ตามครับ ไม่มีข้อมูล

ส่วน phillip เป็น brand ที่ผมชอบ แต่อย่าเล่นเลย การทำการตลาดไม่ค่อยสเถียรเท่าไหร่ เพราะบางช่วงมีข่าวว่าจะเลิกทำ TV เดี๋ยวๆก็ทำอีกแระ เอาแน่เอานอนไม่ได้
อาจจะมีผลไปถึงเรื่องการบริการหลังการขายได้ครับ

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 October 2014 - 07:46 PM

โจทย์แบบนี้ ผมว่า SONY เข้าวินครับ