`

Jump to content

ขอคำแนะนำเรื่อง Projectorครับ

2 replies to this topic

#1 iam91130

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 October 2014 - 07:37 PM

กำลังหา Projector ซักตัวมาใช้งานในOffice ครับ เลยอยากขอคำแนะนำรุ่นที่น่าเล่นหน่อยอะครับ

การใช้งานนะครับ
1.เปิดเอกสารภาพนิ่ง+Vdo Presentหรือ แผนที่
2.ใช้งานในห้องที่มีแสงเข้าพอสมควร
3.สามารถต่อแบบ Wifiได้
4.ถ้าเบื่อๆอาจจะเอามาต่อดูหนังบ้างครับ

และขอถามเพิ่มอีกนิดนึ่งนะครับว่า ตัว Projector เห็นมีคนว่ากินไฟเยอะมากอันนี้จริงไมครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

#2 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 20 October 2014 - 11:55 AM

ผมเคยหามาติดร้านนะครับ สุดท้ายเลยคืออยู่ที่งบ และ ระยะยิงครับ ปกติก็หมื่นต้น ๆ สำหรับพรีเซนท์เป็นหลัก ดูหนังได้

ถ้าเอาความละเอียด HD ก็มีสามสี่หมื่นครับ พวกแพง ๆ จะดีอย่างตั้งใกล้ก็จอใหญ่ได้

#3 bomjpv

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 October 2014 - 09:15 AM

Projector ถ้ามี wireless มีแบบติดมาภายในเครื่อง
กับแบบรองรับ usb dock wireless

ถ้าแสงเข้าลองหาพวก ansilumens เยอะขึ้นมาหน่อ

ความละเอียด ก็เลือกตามขนาดห้อง ระยะห่าง pro กับ screen

มี option พวก wireless present ก็โอเคน่ะ ราคาไม่แพง
น่าจะคุ้มค่าสำหรับใช้ในบริษัท

ถ้าระยะ pro กับ screen ใกล้กันมาก ต้องหาแบบ short thorw มาใช้