`

Jump to content

ช่วยดูทีครับ โตชิบาแอนดรอย์ 55 นิ้ว 55L5450VT เหมาะกับการเล่นเกมส์ ดูหนัง ไหมครับมีภาพประกอบ

4 replies to this topic

#1 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

• Royal Executive Members

Posted 18 October 2014 - 04:31 PM

พอดีตัวนี้ตอบโจทย์ที่ไม่มี 3D เพราะผมดูแล้วปวดหัว เลยเจอตัวนี้ อยากถามนักเล่นเกมส์ด้วยกันว่าเหมาะไหม เพราะเครื่องนี้เน้นดูหนังจากที่โหลดกับเล่นเกมส์ครับ ทีวีดูน้อยมาก

http://postto.me/16/ksh

ผมโพสต์จาก ipad หาปุ่มกดส่งรูปไม่เจอ

#2 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 October 2014 - 02:13 AM

เชียร์ Samsung H7000 55 นิ้ว

ราคาใน IT CITY 42000 ข้่างนอกน่าจะถูกกว่านี้ครับ
เป็นทีวีที่นักวิจารณ์หลายที่ยกให้เป็น best of 1080p ของปีนี้

อีกตัวเลือกนึงคือ Plasma Panasonic S60 รุ่นนี้ก็ไม่แพงครับ ไม่มี 3D
เป็น Plasma ที่ cnet มักเอาไปอ้างอิงกับทีวีระดับหลักแสน ทั้งความดำและสีดีครับ

ผมใช้รุ่น ST60 ซึ่งเป็นรุ่นบนกว่า ยังว่าดีเลยครับ สีดำๆ สนิท ถ้าชอบดูหนัง + เล่นเกม
happy แน่นอน แล้ว plasma ดีตรง respond time ต่ำกว่า LED เพราะฉะนั้นภาพเป็น
ธรรมชาติกว่าโดยไม่ต้องเปิดโหมดแทรกเฟรม

S60 น่าจะยังมีที่ร้านป่านลองสอบถามราคาดูครับ

#3 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 October 2014 - 09:37 AM

TOSHIBA สเปคในกระดาษดูดี แต่ภาพจริงงั้นๆ เพื่อนผมซื้อมาเครื่องหนึ่งบอกได้คำเดียว "ผิดหวัง"

ลอดูยิ่ห้ออื่นดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเน้นดูหนังถ้าแนวแอคชั่่นผมว่าซื้อจอพลาสม่าดีกว่าครับ
พวกพลาสม่ารุ่นใหม่ๆจอดำสนิท แก้ปัญหาแสงสะท้อนได้ดีกว่ารุ่นเก่าๆเยะครับ

ผมใช้จอพาสม่า แบบNeo Plasma ดูหนัง-เล่นกมส์ประจำไม่เคยปวดตาเพราะเงาโกสเลย
บางทีอยู่บ้านว่างๆ ดูหนังติดต่อกัน 2-3 ตายังไม่ล้าเลยครับ

ส่วนยี่ห้ออืนๆ ลองดูปัญหาการใช้งานจาก Google ได้ครับมีคนบ่นไว้เยอะ
ใจเย็นๆคครัค่อยๆดู หาข้อมูลไว้้เยอะๆดีกว่าครับ

#4 The Jia

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 23 October 2014 - 11:15 AM

Neo Plasma พลิกแผ่นดินหาก็ไม่เจอละครับ ถ้าจะซื้อทีวีตอนนี้ก็มีแต่ Plasma รุ่นล่างๆที่ยังเหลือๆอยู่บ้าง ไม่ก็ต้องไปเล่น LED แทน

#5 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 October 2014 - 01:26 PM

ใครสนใจ ST60 ผมขายต่อนะครับ ว่าจะไปเล่นรุ่นใหญ่ 0851886413