`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

สอบถามครับ ต่อจอยที่2 PS4 ยังไงครับ

Dorothy's Photo Dorothy 28 Sep 2014

ผมลองตามเวปps4ที่บอกไว้แล้วก็ยังต่อไม่ได้สักที รบกวนชี้แนะหน่อยครับ

aiekung's Photo aiekung 28 Sep 2014

เอาสายเสียบระหว่างเครื่อง PS4 กับจอย แล้วกดเปิดจอยที่ปุ่ม PS ขณะที่เครื่อง PS4 เปิดอยู่อ่ะครับ

Dorothy's Photo Dorothy 28 Sep 2014

ผมลองแล้วไม่ติดอ่ะครับ มีไฟกระพริบที่จอยแล้วก็ดับ
เดี๋ยวกลับลองใหม่ครับ พอดีออกมาข้างนอก

ปล.ขอบคุณครับ

ibate's Photo ibate 28 Sep 2014

เสียบ usb กับเครื่องก่อนครับ ให้มัน sync กันก่อน

กำมีคนแนะนำแล้ว ลืมอ่าน แหะๆ :r13:

adddd's Photo adddd 28 Sep 2014

เสียบusbที่เครื่องกับจอย เปิดจอยเป็นอันเรียบร้อยครับ

ได้ล่ะครับ เอาUSB PS4 มาต่อ

ปล.ตอนแรกที่ไม่ได้ ผมใล้สายของมือถือมาเสียบ เคยใช้ชาร์ตจอยได้ แต่ดันต่อจอยซิงค์กับเครื่องไม่ติดซะงั้น

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เมื่อกี้ข้องใจ เลยเอาUSB มือถือไปเสียบซิ้งจอย ปรากฎว่าได้
ผมเสียบไม่สุดแหงๆ สรุปUSB ไหนก็ใช้ได้ครัย ผมเสียบไม่ดีเอง^^

Zon&Sun's Photo Zon&Sun 28 Sep 2014

Dorothy, on 28 September 2014 - 02:16 PM, said:

เมื่อกี้ข้องใจ เลยเอาUSB มือถือไปเสียบซิ้งจอย ปรากฎว่าได้
ผมเสียบไม่สุดแหงๆ สรุปUSB ไหนก็ใช้ได้ครัย ผมเสียบไม่ดีเอง^^

เสียบไม่สุดแล้วไม่ติดนี่ ช่วยไม่ได้นะครับ :ohnut11:

CRVXZ's Photo CRVXZ 28 Sep 2014

นึกถึงหูฟังโทรศัพท์โนเกียสมัยก่อน เสียบไม่สุดเหมือนกัน "ก็ใครมันจะไปรู้ต้องกดแรงขนาดนั้น" :r19:

Zon&Sun, on 28 September 2014 - 02:55 PM, said:

เสียบไม่สุดแล้วไม่ติดนี่ ช่วยไม่ได้นะครับ :ohnut11:
แฮ่ๆ อายเลย อิอิ