`

Jump to content

ช่วยแนะนำสถานที่ฟิสเนส หน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2006 - 04:32 AM

นึก ๆ อยากจะออกกำลังกายมั่ง บ้านผมอยู่แถวสะพานเหล็ก เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าแถวนั้นมีที่ไหนดี และไม่ไกลจากบ้านผมครับ

#2 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 June 2006 - 09:11 AM

วิ่งไปสนามหลวงและวิ่งรอบสนาม 3 รอบแล้ววิ่งกลับ ก้อเหนื่อยแล้วละมั๊งคับ
แต่ถ้าจะออกกำลังแขน ก้อพาแม่ไปจ่ายตลาดแบกข้าวปลาอาหารกลับมา กลับบ้านมาวิดพื้นต่อ

ได้กำลัง + ประหยัดเงิน

- ไม่รู้อะแถวนั้น ปกติไปแต่สวนลุม ฟรี

#3 Riquel

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 June 2006 - 09:50 AM

เช่น กรมทหาร อ่ะ มีอุปกรณ์ครบ อยากฟิตจริงๆก็ ให้ครูฝึก ช่วยฝึกให้ก็ได้ 555(ล้อเล่น)

แถวสพานเหล็กมี สวนสาธารณะนิ ตอนเย็นก็เห็นคนไปออกกำลังกายก็เยอะนิ (จิงๆ)

#4 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 07 June 2006 - 10:02 AM

- แนะนำสวนรมย์ฯไงครับ ข้างในมีแอโรบิก สนามบาสฯ ลานบอร์ด อุปกรณ์ออกกำลังกาย/กายภาพ ลู่เดิน-วิ่ง700เมตรมั๊งนะ จำไม่ค่อยได้ เวทเทรนนิ่ง ให้เล่นด้วยนะครับ บรรยากาศดีมากๆ คนที่นั่นถ้าไปบ่อยๆก็จะรู้จักกันเองน่ะครับ ทำสำคัญอยู่ติดโรงเรียนเบญจมฯ เลย อิอิ... เด็กน่ารักชุกชุม

- สำหรับอีกที่อยากแนะนำให้หลีกเลี่ยงถ้าความอดทนไม่พอ หุหุ... คือ California ปิ่นเกล้าฯครับ ผมสมัครเมมฯตลอดชีพ ตอนที่เปิดใหม่ๆ สมัยนั้นคนยังน้อย เกย์ยังน้อย รถจอดยังน้อย และเจ้าถิ่นยังน้อย แต่มาช่วงหลังเค้ามีนโยบายรับเมมไม่จำกัดครับ คนมันก็เลยอัดกันอยู่ที่นั่น จนมาถึงตอนนี้ก็เกืบปีแล้วครับที่ผมไม่ได้เข้าไปที่นั่นเลย เหลือเทรนเนอร์อยู่อีกตั้ง 12 ที แต่ทำใจไปเล่นไม่ไหว มันลำบากเกินไปที่จะต้องวนหาที่จอดรถ(เดี๋ยวนี้ได้ข่าวว่าคิดค่าจอดแล้วนะครับ แต่จะต้องจ่ายหลังชั่วโมงที่สองขึ้นไป) รอคิวเครื่องเล่นนานๆ งดเว้นการเล่นบางอุปกรณ์เพราะเจ้าถิ่นท่านยึดครองอยู่ และก็ระแวงเพศที่สามในห้องล๊อคเกอร์+ห้องอาบน้ำ อันนี้ขอด่าจากใจครับ.... คือห้องน้ำมันมีช่องให้คนมองเข้ามาได้น่ะครับ ซึ่งคนรู้จักของกระผมหลายท่านเกือบจะวางมวยกับเกย์หลายหนแล้วครับ หุหุ...

Edited by หุหุหึหึ..., 07 June 2006 - 10:24 AM.

#5 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 June 2006 - 12:21 PM

ขอบคุณมากครับ สำหรับ ทุก ๆ ความเห็น

#6 tong2404

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 December 2006 - 12:31 AM

ที่นี่ก็ดีครับมี 2 สาขา ตรงข้างคาร์ฟูรามอินทรากับ เกษตรนวมินทร์

http://www.anunlinefitness.com/

มีหมดเลยครับ Bodycombat Body Jam Body Pump ซาวหน้า โยคะ

#7 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

• High Members

Posted 22 June 2010 - 03:33 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš