`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

eCFW exploit สำหรับ 3.18 มาแล้วจัดกันด่วน

keroskeros15's Photo keroskeros15 21 Sep 2014

View PostTOPBOO, on 20 September 2014 - 03:46 AM, said:

ลองเอาตัวที่ผม เขียนใหม่ไปลองดูครับ PSP Filer6-X
ขอบคุณครับใช้ได้แล้ว โปรแกรมสำคัญเลยนะนี่ (แต่เจอไอคอนก็ตกใจเล็กน้อย) อ้อแล้วขอถามอีกสัก 2 อย่างครับ
1.เกมส์ ps1 แบบไฟล์อิมเมจพวก .bin ที่บางเกมส์พอคลายจาก zip แทนที่มันจะมี 2 ไฟล์ คือ xxx.bin กับ xxx.cue มันเป็น xxx(track1).bin xxx(track2).bin xxx(track3).bin ..... ไปจนสุดท้ายแล้วแต่เกมส์ กับไฟล์ xxx.cue อีก 1 ตัว จะรวมให้เป็น .bin ย่อยๆ เป็น. bin ไฟล์เดียว แบบไหนครับ ถึงจะทำให้เกมส์มีเสียงประกอบสมบูรณ์ตอนแปลงเป็น eboot แล้ว ลองทำตามเวปฝรั่งมันก็ยังไม่มีเสียงเพลงประกอบครับ (ส่วนมากแบบนี้จะเป็นเกมส์ fighting )

paper003's Photo paper003 23 Sep 2014

โหลด talkman แล้วทำไงต่อครับ
มันเข้าเกมนะครับไม่เห็นเหมือนในคลิปเลย

TOPBOO's Photo TOPBOO 23 Sep 2014

View Postpaper003, on 23 September 2014 - 10:08 PM, said:

โหลด talkman แล้วทำไงต่อครับ
มันเข้าเกมนะครับไม่เห็นเหมือนในคลิปเลย

ขอแนะนำให้อ่านหน้า1-3เลยครับ มันจะมีวิธีการทำกับปัญหาที่เพื่อนๆuserเจอและแก้ไขอยู่ในนี้ครับ
เพราะถ้าตอบไปเลยมันยาวครับ

remember's Photo remember 30 Sep 2014

psp filer ลงเพื่ออะไรและลงอย่างไงครับ

อีกข้อคือผมโหลดrom psp มามันเป็นไฟล์ eboot จะลงอย่างไงครับ หรือต้องแปลงกับเป็นiso และลงตามนั้น รวมถึง cso จะลงอย่างไงครับ ตอนนี้ hack เสร็จแระคลำทางลงเกมส์อยู่

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความรู้ครับ

remember's Photo remember 30 Sep 2014

เพิ่มเติม ลองโหลดเป็น .iso มาลองลงตามวิธี เข้าไปในหน้าของpsp หัวข้อ mem ก็มองไม่เห็นเกมส์ ทำไงดีหว่า?

paper003's Photo paper003 30 Sep 2014

อาการเดียวกันเลยครับ
กำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกัน

Mr.ton's Photo Mr.ton 01 Oct 2014

เหมือนกันครับ มองไม่เห็นเกมส์

JiMiJiMo's Photo JiMiJiMo 01 Oct 2014

ชื่อเกมส์และนามสกุลตัวใหญ่ทั้งหมดนะครับ เช่น ABCD.ISO ชื่ออย่ายาวเกิน

paper003's Photo paper003 01 Oct 2014

โอเครับเดี๋ยวลองกลับอีกที ตัวเลขก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ
ผมใส่ FF2 อย่างงี้
แล้วพอก็อปลงไปที่ vita เกม 300M แบบวางทับไปเลย
แต่มาเช็คดูทำไมเหมือนเวฟยังความจะ 33m เหมือนเดิมครับ

remember's Photo remember 01 Oct 2014

มาอัพเดต ส่วนของไฟล์ .iso ต้องทำตามท่านด้านบนครับ ไฟล์เป็นตัวใหญ่.isoต้องตัวใหญ่ รวมถึง .cso ก็กรณีย์เดียวกัน แต่ตอนนี้คือไฟล์ที่หามาได้มันเป็น eboot ซึ่งหาโปรแกรมแปลงเป็น .iso แล้วดันแปลงไม่ได้ คอมค้าง win 7 กำๆ เดี๋ยวลองคอมที่ทำงานดูก่อน

อีกข้อครับ ทำอย่างไงให้ใช้analog ได้ครับ