`

Jump to content

ถามเรื่องสกิลหน่อยค้าบ

6 replies to this topic

#1 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 05 April 2007 - 10:18 AM

ผมชักเบื่อเกมนี้กับระบบสกิลแล้วล่ะครับ ผมงง มากๆเลย คือไอตัวไดโนเสาร์ตัวแรกต้องใช้สกิลประเภทไฟใช่มะครับ ทีนี้ผมไม่มีสกิลเลยแล้วพออ่าน ของพวกพี่ๆแล้ว มันเป็น Rank 2 พอไปดูมันมีแต่สกิล ปาน้ำ กะลม อ่ะ ทำไงให้มีสกิลไฟหรอครับช่วยที :cry2

#2 Capucino

เสฮาธิการ

Posted 08 April 2007 - 09:06 PM

Up เงาสายเวทย์ดำให้เป็น Lv.4 ครับ ก็จะได้เวทย์ไฟLv1 มาใช้

ดูตารางเวทย์ดำที่ กระทู้นี้ ครับ

#3 Sam_FISher

Posted 09 April 2007 - 04:57 PM

View PostCapucino, on Apr 8 2007, 09:06 PM, said:

Up เงาสายเวทย์ดำให้เป็น Lv.4 ครับ ก็จะได้เวทย์ไฟLv1 มาใช้

ดูตารางเวทย์ดำที่ กระทู้นี้ ครับ
ขอบคุณมากครับ จะได้เล่นได้ซะที

#4 Sam_FISher

Posted 09 April 2007 - 05:29 PM

ง่ะ มันได้สกิล วินด์ เลเวล 1 มาแทนอ่ะคับ อยากได้ แฟลย์ นี่ทำไงอ่าคับ

#5 Capucino

เสฮาธิการ

Posted 20 April 2007 - 12:31 PM

View PostSam_FISher, on Apr 9 2007, 05:29 PM, said:

ง่ะ มันได้สกิล วินด์ เลเวล 1 มาแทนอ่ะคับ อยากได้ แฟลย์ นี่ทำไงอ่าคับ

ถ้า up จนถึงแล้วยังไม่มีนี่ต้องไปซื้อเวทย์หรือเก็บจากหีบ, สำรวจฉาก แล้วล่ะครับ ผมก็จำไม่ได้ว่ามันโผล่มาเอง หรือต้องไปเก็บมา :her

โทษทีครับที่ตอบช้า พอดีไม่ค่อยได้เข้าboardเลยช่วงนี้ :kanoiyom

#6 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 May 2007 - 03:01 PM

ซื้อหนังสือ spell เอาครับ แต่ ว่า flare นี่ มันมีให้เก้บ ตรงไหน จำไม่ได้เหมือนกัน

#7 genwaii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 29 May 2007 - 03:06 PM

พอ Rank up แล้วจะได้เวทย์มาก็จริงแต่จะได้ไม่ครบครับ ต้องไปซื้อเพิ่มหรือเดินเก็บตามหีบ
ค่อยๆเก็บไปครับ ถ้าไม่มีเวทย์ไว้สู้ก็อัพเลเวลสู้ไปเลย ต่อยตีแบบลูกทุ่งนี่แหละ เจอหนักๆก็หงายได้

ศัตรูไม่ค่อยแกร่งครับเกมส์นี้ แค่หมั่นเติมพลังกันเหนียวไว้เรื่อยๆก็รอดแล้ว