`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ลองแล้วมาคุยกัน dead rising 3 เกมเน็กเจนเก...

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 07 Sep 2014

หลุดจนขี้เกียจเล่น - -

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 07 Sep 2014

คนที่เล่นแล้วหลุด ถ้าใช้การ์ดของ nVIDIA ให้เปลี่ยนมาใช้ไดรเวอร์ 335.23 ดูครับ แก้ปัญหาชะงัด

MyAngel's Photo MyAngel 08 Sep 2014

ผมหลุดครับแต่ไม่บ่อยอ่ะครับมี 2 เครื่อง titan black edition เครื่อง กับอีกเครื่อง 670gtx เล่นมารวม ๆ แล้ว 27 ชั่วโมงหลุดไป 2 ครั้ง นอกจากนั้นก็ปิดเกมแล้วขึ้น stop working แต่เฉย ๆ กับตรงนี้นะยังไงก็จะปิดอยู่แล้วจะแบบไหนก็ไม่ต่างกัน นอกนั้นก็ไม่มีปัญหา เลเวล 50 สกิลตันหมดละ เหลือแต่ untold story ที่ยังไม่ได้เล่น 4 episode

ใครอยากปั้มเวลไว ๆ ถ้าทำ splitshot ได้แล้วให้อัพแต่ Range ยาวเลยแล้วอัพ combo category ของมันด้วย จะได้ใช้ ปืนอะไรก็ได้ + กับของประเภทอะไรก็ได้ที่เป็นรูปกระบอง = splitshot แล้วก็เก็บยาวไม่เกิน 2 ชม 50 แน่นอนครับ คอยเก็บปืนที่ตกจากซอมบี้ตำรวจกับหาของไรก็ได้รูปกระบองมาผสมเติมเรื่อย ๆ อัพ Range เต็มก็ไปอัพ smart เต็มต่อเพื่อความรวดเร็วของการเก็บ pp

jackson's Photo jackson 08 Sep 2014

อยากเก็บเวลไว้ๆ แนะนำให้หา blue pirnt ultimate shocker ผมเวล 50 แล้วครับ ยิงทีตายเป็นฝูง ไปยิงตรงที่ฮอตก บ่อยๆ

kfc's Photo kfc 08 Sep 2014

ผมเล่นแรกๆลื่นดี (ปรับกลางๆ) พอเล่นได้ซักพัก(10-20นาที ได้มั้ง) ก้เริ่มหนืดๆ แลคๆ และตามด้วยค้าง และหลุดไปตามระเบียบ
อาการแนวๆนี้เป็นที่แรมไม่พอรึป่าวครับ แรมผม 6 จิ๊ก คาบเส้นพอดี ว่าจะหามาเพิ่มดูซัก 4 จิ๊ก ถ้ายังเป็นอีก คงต้องเปลี่ยนกาดจอกันละงานนี้
คอมผม (3-4ปีก่อน) i5 3.3 GHz ASUS HD6850 DirectCU ram 6 g (ตอนนี้ยังเล่นเกมอื่นได้หมดยกเว้นเกมนี้เกมเดียวที่มีปัญหา)

อาการแนวๆนี้ผมเคยเป็นเกมดูหมา ตอนนั้น แรม 4 จิ๊ก เล่นๆไป หนืดและค้าง พอเพิ่มแรม มาอีก 2 จิ๊ก เล่นได้สบาย (ไม่ถึงขั้นปรับสุด แต่อยู่ในระดับน่าพอใจ)

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 08 Sep 2014

เดี๋ยวลองลงไดร์เวอร์ ก่อนครับ แต่เห็นฝรั่งบอกก็เด้งอยู่ดี - - เวลาเดินไปไกลๆ จะทำภารกิจ มันเด้งแล้วกลับไปที่เดิมเหนื่อยเบย ฮ่าๆ

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 08 Sep 2014

โอ้ววววววอัพเดตแล้วไม่เด้งแล้วงับผม ฮ่าๆ

silapakorn's Photo silapakorn 08 Sep 2014

เมื่อไหร่จะมี driver แบบรองรับ sli ซะที
คอยดูนะต่อไปจะไม่ซื้อเกม day one/preorder อีกแล้ว

club69's Photo club69 08 Sep 2014

เครื่องผมเองนะครับ เล่นได้ปกติ ยังไม่เจออาการค้างหลุดแต่อย่างใด ยกเว้นเวลาออกจากเกม ต้องออกมาที่หน้าเมนูก่อน

Windows 7 Ultimate x64
CPU: i7 4770
M/B: Asus mini-ITX H87
Ram: G.Skill Ripjaws 16 GB. Bus 1600
Graphic card: ASUS GTX 770-DC2OC-2GD5
SSD: Samsung 840 Pro 128 GB.
HDD: WD 1 TB. & WD 2 TB.
ลงเกมไว้ใน ssd ไดร์ฟ C: ครับ
ใช้ TV LED Samsung 40 นิ้ว ต่อเล่นผ่านสาย HDMI โดยตรงครับ
Driver Nvidia ล่าสุด Ver.340.52

jackson's Photo jackson 08 Sep 2014

เล่นจบแล้วครับตะกี้นี้เอง กินเวลา 2 วันนิดๆ :r27:

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 09 Sep 2014

จบแล้วเหมือนกัน เอิ้กๆ รอซื้อแท้ ตอนนี้ราคาแกว่งอยู่ 590-650 รอลงกว่านี้นิด

gasimos's Photo gasimos 09 Sep 2014

R9 290 เหมือนกัน ปรับสุดมีหน่วงอยู่บ้าง แต่ผม quit game ไปเคย stop working เลยแฮะ
แค่ค้างอยู่ 2 วิ แล้วก็ปิดเอง
ส่วนตัวเกมยังไม่ได้เล่นเท่าไหร่ แค่ลองๆ เพราะจบจาก one จนเบื่อละ -*-
Edited by gasimos, 09 September 2014 - 11:47 AM.

Sola's Photo Sola 10 Sep 2014

ผมได้วิธีแก้เรื่องเซฟไม่ได้แล้วครับ อันนี้ คิดเองเลย อันอื่นที่ฝรั่งบอกมา ทำไม่ได้ผลครับ ของผมง่ายๆเลยขอให้เรา backup file D3S.MainNormalLevelAndSpawnPoint ตัวนี้ตัวเดียวเลยครับ (ต้องbackup หลังตอนที่เรา save สำเร็จนะครับ) แล้วพอถ้าเราเล่นๆไปไกลๆเกิด ยังไม่สามารถเซฟได้ กด continue ไม่ติด เราไม่ต้องออกจากเกม อะไรเลยครับ แค่อยู่หน้า เมนู แล้ว กด shift+tap ออกไปเอา file D3S.MainNormalLevelAndSpawnPoint ที่เรา backup ไว้มาแทน ของใหม่ที่เราไม่สามารถโหลดได้ครับ แค่นี้ กลับหน้าจอเกม ก็ สามารถ โหลดเล่นต่อได้เบย 100% ครับ

kfc's Photo kfc 10 Sep 2014

จากที่ก่อนหน้านั้นเล่นๆไปแล้วหลุด เล่นๆไปแล้วค้าง เลยไปเพิ่มแรมมาอีก 2 จิ๊ก เป็น 8 จิ๊ก(สล๊อตเสียบแรมหมดเลยเพิ่มได้แค่นั้น) + กับลงไดรเวอตัวใหม่สุด
ไม่หลุดไม่ค้างแล้วครับ ปรับได้กลางๆ ก็โอเคละครับกับกาดจอเมื่อหลายปีก่อน
เนคเจนเกมแรกทำเอาวุ่นวายเหมือนกัน อาจต้องอัพคอมกันขนานใหญ่ละเพื่อลองรับเกมในอนาคต (พอดีใช้ทำงานด้วย)
ตอนนี้ก็เล่นเพลินเลย :ohnut06:

oshi146's Photo oshi146 10 Sep 2014

stop working ทุก5นาทีเลยครับ Geforce GTX780Ti driver 340.52 driver
ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ driver เก่าต้องทำอย่างไรครับ ผมไม่ค่อยถนัด pc ครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 10 Sep 2014

View Postoshi146, on 10 September 2014 - 03:11 PM, said:

stop working ทุก5นาทีเลยครับ Geforce GTX780Ti driver 340.52 driver
ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ driver เก่าต้องทำอย่างไรครับ ผมไม่ค่อยถนัด pc ครับ

โหลดได้จากนี่เลยครับ เลือกรุ่นการ์ดกับ OS ให้ตรง
แล้วก็เลือกเวอร์ชั่นของไดรเวอร์ที่ต้องการ

http://www.geforce.com/drivers

cobra's Photo cobra 10 Sep 2014

ผมหลุดจนลบเกมส์ออกไปพักผ่อนก่อนเลยครับ

Telememo's Photo Telememo 01 Oct 2014

มีใครใช้ GTX 970 หรือ 980 เล่นแล้วมั่งครับ ปรับสุดแล้วลื่นดีไหมครับ แบบนิ่งๆเลย
ผมใช้ 780ti มีหน่วงๆบ้างครับ (ปลดล๊อค 60fps แล้ว)

แล้ว res full ที่มีให้ปรับใน game นี่คืออะไรครับ สูงกว่า 1080p หรือเปล่า