`

Jump to content

Android Review 3G PhoneGame กับ Snail Much W1 กับเสปคระดับเทพ

6 replies to this topic

#1 VirUs_God

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 August 2014 - 08:19 PM

สวัสดีครับ วันนี้จะมารีวิวเครื่อง 3G Phone Android ตัวล่าสุดซึ่งเปิดตัวได้ไม่นานครับกับสเปคที่จัดหนักจัดเต็มมาเลยครับกับ Snail Much W1 หรือ Much 78P01 ครับ แกะกล่องเปิดมาถึงกับตะลึงกับความสวยของเจ้าตัว W1 ซึงทำมาได้สวยมากครับเครื่องบางเบามากครับ เนื้องานทำออกมาได้ดีมากครับ ๆ เงาวับไปหมดหลังจากได้ลองใช้งานไปสักพักต้องยอมรับว่าตัวเครื่องทำงานได้ไวมาก ๆ ครับ จอสีสวยมาก ๆ ดูหนัง เล่นเกม ชัดสุด ๆ เลยครับไหลลื่นไม่มีกระตุก เจ้าตัว W1 สามารถใช้งานโทรศัพท์ซึ่งสามารถไช้ได้ 2 ซิม แต่ใช้งานโทรเสียงยังสู้มือถือหลัก ๆ ไม่ได้แต้ไม่ได้แย่จนเกินไป รองรับ 3G 2100 การทำงานโดยรวมจะเหมือนเครื่อง Android ทั่ว ๆ ครับ แต่ความพิเศษของเจ้า W1 สามารถแมปปิ้งปุ่มให้สามารถเล่นเกม Android โดยใช้จอยแพดได้ซึ่งจะทำให้เล่นเกมได้สนุกยิ่งขึ้น แถมพร้อมโปรแกรมอีมูเกมเก่า ๆ อย่างครบครั้น โดยรวม W1 คุ่มค่าสำหรับคนที่มองหามือถือพร้อมจอยเกมในตัวกับสเปคแรง ๆ ดูหนังฟังเพลงได้ในเครื่องเดียวกับราคา 12,500 บาทครับ
หลังจากได้ลองเล่น W1 มา 1 วันเต็ม ๆ จะมาเล่าให้ทุกท่านได้ฟังกันครับ W1 3G PhoneGame ตัวล่าสุดทั้งรูปทรงดีไซด์ทำออกมาได้ลงตัวดูสวยงามมากครับ การใช้งานก็ลื่นไหลสมกับที่หลาย ๆ ท่านรอคอยแถมยังทำ UI ออกมาได้ง่ายต่อการใช้งานไม่ว่าจะเป็นการอัพ FW ที่ หลาย ๆ ท่านกลัวว่าจะอัพยาก W1 มี System Update สามารถอัพผ่านตัวเครื่องได้เลยครับทำให้สามารถอัพได้อย่างง่ายดาย การเล่นเกมอีมูทุกตัวทำออกมาได้ดีหมด เหลือแต่ของ PPSPP ก็ยังมีบ้างเกมที่เล่นไม่ได้เช่น God Of War กระตุกมาก ๆ แต่เกมที่รองรับก็ทำงานได้ดีเยี่ยม ส่วนเกมแอนดรอยเล่นได้ทุกเกมปรับคุณภาพสูงสุดเช่น GTA ภาพสวยมาก ๆ ครับลื่นไม่มีกระตุก ในเรื่องของการโทร W1 สามารถใส่ได้ 2 ซิมรอง 3G 2100 การใช้ได้ดีมีระบบ Sensor เวลาแนบหูเครื่องจะดับเหมือนมือถือทั่วไปซึ่งทำงานได้ OK มีไฟแสดงสถานะเวลาไม่ได้รับสายหรือแจ้งเตือนต่าง ๆ ในเรื่องของกล้องมีทั้งกล้องหน้ากล้องหลัง กล้องหลัง 8 ล้านพิเซลมาพร้อมแฟลส ซึ่งถ่ายออกมาได้ดีส่วนกล้องหน้า 1.9 ล้านพิกเซลก็พอใช้งานได้ระดับหนึ่ง โดยรวมของเครื่อง W1 ถูกใจมาก ๆ ครับด้วยขนาดที่เล็กพกพาง่ายน้ำหนักเบาการเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง โทรศัพท์ Line Facebook ทำงานได้อย่างดีเยี่ยมครัช (คะแนนให้ 9/10 ครับ)
https://www.facebook.com/JXDGamePad

สเปค Snail Much W1
CPU Mtk6592 8 แกน octa cores
Ram 2GB LPDDR2
GPU Mail 450
Rom 16GB
Batt 3000mAh
ใส่ได้ 2 ซิม 3G 3100 & 2G 850/900/1800/1900

ของเพิ่งมาถึงวันนี้สด ๆ ร้อนเลยครับ
แกะกล่องกันสักหน่อย
พระเอกออกมาแล้วครับสวยมาก ๆ ครับ
Android 4.2.2 กับ UI ของ Much ครับ
เทสคะแนนกันสักหน่อยแรงแค่ไหน
เทียบกับรุ่นอื่น ๆ
สเปคของ W1
ดูหนัง HD ชัดสุด ๆ ครับ

Edited by VirUs_God, 25 August 2014 - 09:45 AM.

#2 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2014 - 09:21 AM

ขอบคุณครับ

#3 treety

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 August 2014 - 04:22 PM

อยากได้จังครับ แต่ราคาแรงเหลือหลาย สั่งจากที่ไหนครับ

#4 VirUs_God

Posted 28 August 2014 - 06:34 PM

View Posttreety, on 28 August 2014 - 04:22 PM, said:

อยากได้จังครับ แต่ราคาแรงเหลือหลาย สั่งจากที่ไหนครับ

สั่งจากโรงงานเลยครับ ตอนนี้เปิดจองอยู่ครับผม ปิดจองอาทิตย์หน้าครับ ภาพคมชัดมากครับ

#5 VirUs_God

Posted 30 August 2014 - 07:51 AM

#6 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 31 August 2014 - 12:21 PM

ผ้าปูลายเดียวกันเลย

#7 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 13 September 2014 - 11:10 AM

View Postwarakul, on 31 August 2014 - 12:21 PM, said:

ผ้าปูลายเดียวกันเลย
^
|
สั่งจองจะได้ส่วนลดเพิ่ม 15% รึปล่าว