`

Jump to content

ไฟสถานะ ที่จอยps4

• You cannot reply to this topic
8 replies to this topic

#1 anan2008

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 17 August 2014 - 03:38 PM

ตอนเล่นมัลติ มันจะเขียว ก็นึกว่า เล่นออฟไลน์ จะน้ำเงินอย่างเดียว
ที่ไหนได้บางที่มันก็เขียว
วางไว้ รอโหลด อัปเดทเกม ยังไม่หลุดเชื่อมต่อ ก็แดงขึ้นมา นึกว่าแบตหมด ที่ไหนได้แบตเต็ม
เวลาปิดเครื่องชาร์ทแบต เป็นสีออกเหลืองๆ

แล้วเวลาเล่น2คน สีจะเป็นยังไง เอ้อ งง

แต่ยังไงมันก็ล้ำมาก เสียอย่างเดียว ยังโทรไม่ได้ :ohnut09:

#2 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 August 2014 - 04:14 PM

ผมว่าสีไฟมันคือลูกเล่นครับ แต่ละเกม จอยก็จะเปลี่ยนสีต่างกันไป อย่างเกม last of us ตอนปกติ กับตอนย่องฟังเสียงศัตรู จอยคนละสีนะครับ บางเกมโดนยิง พลังหมด ไฟกระพริบยิกเลย ผมหละชอบจริงๆครับสีไฟจอยเนี่ย อย่างกะเล่นบนยานอวกาศ 55

Edited by miyalovic, 17 August 2014 - 04:14 PM.

#3 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 17 August 2014 - 06:12 PM

ตอนแรกผมก็งงนึกว่าจอยเสีย ตอนแรกเล่นไฟสีฟ้า
สักพักกลายเป็นสีแดงนึกว่าจอยจะไปซะแล้ว

#4 Aekio

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 August 2014 - 06:57 PM

ของผมตอน The Last of Us Remastered ค้างจะเป็นสีเขียวตลอดเลยครับ T^T

#5 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 17 August 2014 - 07:18 PM

ไม่เคยดูเลยแฮะว่าไฟจะมีสถานะอะไรตอนไหน ช่างสังเกตจริงๆ

#6 Bulma

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 17 August 2014 - 10:28 PM

ไม่เคยดูเลยครับ รู้แต่ว่าแบตใกล้จะหมด สีแดงแจ๋เลยยยย :ohnut11:

#7 aiekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 August 2014 - 08:40 AM

ไม่ได้ดูเลยครับ เพราะมันอยู่ด้านตรงข้ามเวลาถือจอยเล่นอ่ะครับ

#8 kaze007

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 August 2014 - 10:01 AM

อยากสัมผัสประสบการณ์แบบนี้บ้างจัง แต่เครื่องยังไม่มาเลยค้าบบบบบบบบ :r19:

#9 thekengs

Hello Again ^^

Posted 18 August 2014 - 10:15 AM

ไฟของจอยPS4 จะเปลี่ยนสี แล้วแต่ลักษณะเฉพาะของแต่ละเกมไปนะครับ

บางเกมก็จะเป็นแค่การบอกสถานะของจอย เช่น จอย1 สีแดง จอย2 สีฟ้า จอย3 สีเขียว [FIFA14]ไรงี้นะครับ

บางเกม อย่างเช่น tomb raider ตอนถือคบเพลิง ไฟที่จอยจะหรี่ และกระพริบ ตามลมที่พัดปลิวในเกม ให้ความรู้สึก กำลังถือคบเพลิงจริงๆ --"

ทั้งนี้หากใครรำคาญ และรู้สึกว่ามันจะเปลืองแบต เราก็สามารถลดระดับความเข้มของแสงไฟนี้ได้นะครับ

โดยการกดปุ่ม PS บนจอย
เลือก adjust devices
เลือก Brigthness of DUALSHOCK4 Light Bar
จะมีให้เลือก 3 ระดับ
ลองเล่นดูครับ