`

Jump to content

Nokia Lumia 530 ดีมั้ยครับ

6 replies to this topic

#1 Consoleman360

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Djent.

Posted 14 August 2014 - 10:17 PM

สเปคคร่าวๆครับ :

Processor type: Quad-core 1.2GHz

Processor name: Qualcomm Snapdragon™ 200

Main camera sensor: 5 MP

Display size: 4''

Display resolution: FWVGA (854 x 480)

Maximum talk time (3G): 10h

Maximum standby time: 22days

ตอนนี้ใช้ Lumia 900 อยู่ครับ Windows Phone 7.8

ทำอะไรไม่ค่อยได้เลยครับ อยากเล่น อินตาแกรม ก็ม่ายมี

แอฟเกมส์ก็ไม่มีเหมือน Windows Phone 8 เขา

ช้าก็ช้า

วันๆเหมือนใช้แค่โทรเข้า-โทรออก ครับ อยากเปลี่ยนจะแย่เเล้ว

สรุป :

ผมอยากซื้อมาเเก้ขัดไปก่อนอะครับ เห็นราคาถูกดีประมาณสามพันกว่าๆ

ส่วนตัวอยากได้ 930 มาก เพราะ ชอบถ่ายรูปมากถึงมากที่สุด

แต่รายได้ก็ยังไม่ค่อยมีมากเท่าไหร่ ไม่รู้ซื้อ 530 มาจะคุ้มมั้ย

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Edited by Consoleman360, 14 August 2014 - 10:18 PM.

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 August 2014 - 09:34 AM

คนรู้จักผมใช้ 620 มันบอกว่าถ้าย้อนไปได้จะไม่ซื้อ
แอปน้อยมาก เพราะมันไม่ใช่แอนดรอย แถมไลน์กับเฟสเด้งช้ามากกก ทักไปกว่าจะตอบเนี้ยรอเบื่อเลย
ตอนแรกก็ไม่เชื่อคิดว่ามันอ้าง เลยลองทักไปตอนอยู่ไกล้กันกันว่ามันเด้งช้าจริงหรือเปล่า สรุปว่าจริง

แต่รุ่น 530 ไม่รู้นะยังไม่มีคนไกล้ตัวใช้

#3 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 15 August 2014 - 11:33 AM

เรื่อง App น้อย Windows Phone ทำใจไว้ก่อนเลยครับว่ามันไม่เยอะเหมือน iOS หรือ Android หรือบางตัวมีก็แบบพิการไม่เหมือนสองตัวนั้นอย่าง Line ก็เพิ่งส่งสติ๊กเกอร์ได้ไม่นานนี้เอง

แต่ถ้าชอบ Windows Phone แล้วจัดมาครับใช้งานเร็ว ลื่น มี OneDrive , OneNote, Word, Excel ให้ใช้ครบ

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 15 August 2014 - 11:42 AM

ผมใช้ 800 มา 1 ปีครึ่งพังเข้าศูนย์ก็เหมือนซ่อมมาไม่ดี
อึดอัดมากเวลาใช้เพราะแอปน้อยมาก คุกกี้รันก็ไม่มีให้เล่น หรือแอปใหม่มาก็ต้องรอจนเลิกฮิตถึงเพิ่งจะมีกับเค้าหรือไม่มีเลย
ปัจุบันใช้มือถือแอนดรอย มีปุ่มบังคับในตัวเอง ออกไปข้างนอกก็เล่นเกมส์เล่นแอปได้สบาย ฟินสุด

#5 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 17 August 2014 - 10:49 AM

ตอนนี้ผมลองมองขยับไปดูรุ่น 630 แทนอะครับ โอเคอยู่น่าาาา ราคาเท่านี้ ซื้อมาเเก้ขัดเพราะจำเป็นต้องใช้จริงๆ

เเต่อยากทราบว่า ไอ้ระแบบเเจ้งเตือนมันเด้งแบบ Real Time มั้ยอะครับ (8.1) เพราะ ของเดิมที่ใช้อยู่กว่าจะเด้งก็ข้ามวันไปล่ะ = =

#6 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 20 August 2014 - 04:59 PM

View PostConsoleman360, on 17 August 2014 - 10:49 AM, said:

ตอนนี้ผมลองมองขยับไปดูรุ่น 630 แทนอะครับ โอเคอยู่น่าาาา ราคาเท่านี้ ซื้อมาเเก้ขัดเพราะจำเป็นต้องใช้จริงๆ

เเต่อยากทราบว่า ไอ้ระแบบเเจ้งเตือนมันเด้งแบบ Real Time มั้ยอะครับ (8.1) เพราะ ของเดิมที่ใช้อยู่กว่าจะเด้งก็ข้ามวันไปล่ะ = =

ผมใช้ 630 อยู่ ก็เด้งเป็นปกติครับ

#7 โจ้

เซียนเกม

Posted 20 August 2014 - 06:44 PM

พวกแจ้งเตือนหลังๆไม่อืดแล้วครับ คุยlineเล่นเฟซกับเพื่อนอยู่ทุกวันไม่มีดีเลย์