`

Jump to content

สอบถาจะซื้อมือถือจากฮ่งกง มันจะใช้โทรในไทยได้รึป่าวครับ

3 replies to this topic

#1 DeathDeMoN

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 August 2014 - 04:08 PM

มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ กับการซื้อมือถือที่ฮ่องกง

กับระบบเครือข่าย GSM/TD-SCDMA แบบนี้จะสามารถใช้โทรในไทยได้ แต่ใช้ 3G ไทยไม่ได้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

#2 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 August 2014 - 11:58 AM

อันนี้รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ
แต่ที่ผมเคยซื้อ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะครับทั้งโทรและ 3g ซื้อเครื่ิองแบบไม่ได้ดูคลื่นความถี่เลยด้วย 55
เพราะส่วนใหญ่เครื่องนอกที่หิ้วๆมาก็มาจากฮ่องกงแหละครับ

#3 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games / Gatgets

Posted 13 August 2014 - 12:00 PM

ตัวผมไม่รู้นะ แต่ลองหาในเนตแล้วเจอกระทู้นี้

http://pantip.com/topic/32182399

TD-SCDMA < ไม่ได้ครับ
ต้องหา WCDMA แทน

**อย่าดีกว่าครับ ถ้าบอก GSM แปลว่าใช้ 2G ได้
แต่ TD-SCDMA อันนี้มัน 3G ที่จีนครับ ใช้ในไทยไม่ได้
ซื้อมาเป็นมือถือ 2G นะครับ ไม่คุ้มกัน

Unquote

Credit : pantip

#4 ake_neo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2014 - 02:44 PM

ลองเอาข้อมูลนี้ไปเทียบดูนะครับ
ญาตผมอยู่ฮ่องกง ซื้อ galaxy s3 (GT-I9300) ที่เมืองไทย เอาไปใช้ที่โน่นได้ครับ ใช้โปรเนตไม่จำกัดด้วยนะ ซิมเจ้าไหนจำไม่ได้ละเห็นแว็ีบเดียว ตัวหนังสือสีฟ้าๆ