`

Jump to content

Gindako Takoyaki -- Esplanade~

13 replies to this topic

#1 zungzung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 April 2007 - 10:22 PM

:her แบบว่า เพิ่งเคยไปเดินห้างนี้มาค่ะ แล้วก็เคยอ่านในพันทิบ ที่เค้าว่า มีทาโกะ

อร่อย และดังอยู่เจ้าหนึ่ง ทนไม่ได้ ต้องไปลองค่ะ

พอได้เหยียบห้าง หิวทันทีค่ะ เพราะห้างนี้ น่าจะสร้างมาเพื่อร้านอาหารญี่ปุ่น / เกาหลี

มากกว่าโรงหนังซ๊ะด้วยซ้ำไป 555 เพราะขนาดชั้นโรงหนังยังมีร้านอาหารญี่ปุ่นเลยค่ะ

อื่มจากฟูจิ ที่เป็นมื้อหลักไปแล้ว ก็เดินย่อยมาที่ร้านนี้ค่ะ GindaKo เป็นร้านขายทาโกะยากิ

ที่มีแต่ทาโกะยากิ กับชาเขียวค่ะ ไม่มีเมนูอื่นมารบกวนพุงน้อยๆ ของเราได้ค่ะ

และจุดเด่นอยู่ที่คนทำจะคอยพูดสำเนียงญี่ปุ่น ว่าอะไรยังจับใจความไม่ได้ค่ะ

:shame2 ทำกันร้อนๆ ให้เห็นหน้าร้าน ยั่วน้ำลาย ทั้งๆ ที่เพิ่งอิ่มมาหยกๆ

ได้มาแล้ว 1 ชุด จากที่เคยอ่านมาว่า คนกินเยอะมั๊ก รอหกลูก 1/2 ช.ม. บลา บลา

แต่อิฉันเดินเข้าร้านปุ๊บ ได้ปั๊บค่ะพี่น้อง เพราะฉะนั้น มาวิจัยทาโกะกันดีกว่าค่ะ

#2 zungzung

Posted 03 April 2007 - 10:32 PM

ถ้าใครหิว ต้องรอสักครู่น๊ะค๊ะ เพราะมันเพิ่งเสร็จมาหมาดๆ ร้อนมากๆ

ต้องผ่าตัดมันออกจนเละเต็มจานเลยค่ะ ไม่อย่างนั้น จะลวกปากได้ค่ะ

รสชาติเท่าที่ทาน ในช่วงอิ่มมาจากมื้อใหญ่ รสชาติถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขนาดของหนวดปลาหมึกยักษ์ก็ไม่เล็กไม่ใหญ่ แต่ติหน่อยค่ะ ที่เปลือก

นอก ทอดจนกรอบ และมีสีเกือบๆ จะเกรียม แต่แทนที่ด้านในจะนุ่มสักหน่อย

กลับเหลวเลยค่ะ ทำให้ร้อนนาน และเละเทะค่ะ ทานไม่ค่อยสะดวกค่ะ

#3 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2007 - 11:42 PM

น้ำยายไหยเลยค้าบ
ที่ตั้งอยู่ตรงหนายค้าบ ผมชอบกินมากเลย

#4 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2007 - 08:15 AM

โรงหนังนี้อยู่ที่ใกล้กับสถานีรถไฟใต้ดิน ศูนย์วัฒนธรรมครับ

ส่วนทาโกะฉบับออริจินอลของร้านที่มาเปิดนี้ อยู่ที่ไหนจำไม่ได้แหล่ว

#5 zungzung

Posted 04 April 2007 - 08:39 AM

ออริจิน้อน อยู่ญี่ปุ่งนี่ค๊ะ

#6 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 April 2007 - 09:58 AM

อ่อ โทษทีครับ

ผมเข้าใจว่าเป็นร้านนี้น่ะ แหะ แหะ ๆ :her

https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=24922

#7 sharp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 April 2007 - 02:46 PM

น่ากินมากๆ เลย แค๊บ
มีแต่ น้อง ทาโกะจัง ด้วย ดิ :shame

#8 ID_RIDER

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 April 2007 - 06:47 PM

ทาโกะ ที่ผมเคยกินแล้วอร่อย ต้องร้าน โอยั้วะ เลยครับ อร่อยไม่น่าเชื่อ

#9 Lonc

WAS HERE

• Interests:Music Gamerz

Posted 04 April 2007 - 06:59 PM

View Postnonp, on Apr 4 2007, 09:58 AM, said:

อ่อ โทษทีครับ

ผมเข้าใจว่าเป็นร้านนี้น่ะ แหะ แหะ ๆ :her

https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=24922

อ๋อ มันร้านเดียวกันคร้าบบบบ :numairu:

อร่อยจริงๆ นะคร้าบ แนะนำให้ไปกินกันให้ได้เลย ^^

#10 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 06 April 2007 - 01:09 AM

ยืนยัน นอนยันว่าอร่อยจริงๆ
แตกต่างจากทาโกะที่อื่นราวฟ้ากับเหว

แป้งเขาจะออกแนวกรอบๆ ส่วนข้างในก็จะนิ่มแบบเยิ้มๆ
รับประกันไม่อร่อยให้ไปต่อว่าคนข้างบน (ซะงั้น)

ราคาตอนนี้มันลดลงจากตอนแรกครับ
6 ลูกขาย 99 บาท
ส่วน 10 ลูกขาย 140 บาท

Edited by Burm, 06 April 2007 - 01:10 AM.

#11 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 06 April 2007 - 02:18 AM

ขอรายละเอียดที่ตั้งได้มั้ยคับ

#12 zungzung

Posted 06 April 2007 - 07:55 PM

อยู่ชั้น 1 ในห้างเอสพลานาจ ถนนรัชดา (ข้างๆ คาร์ฟูร์ / โรบินสัน รัชดา)

ร้านจะอยู่แถวๆ ทางเข้า ท๊อปส์ ซุปเปอร์มาเก็ต ค่ะ หาไม่ยากค่ะ

#13 Uncle EiEi

Posted 10 April 2007 - 11:34 PM

:um รับประกันได้ว่าอร่อยจริงๆ
เพิ่งได้กินวันเนี๊ยะ พนักงานที่บริษัทซื้อมาฝาก
แต่ได้กินแค่2ลูกหันมาอีกทีแร้งผู้ลง หายไปหมดแว๊ว :jark

#14 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 06 May 2007 - 09:00 AM

ไปกินมาแย้วงับหย่อยโคตรๆแพงนิดแพงหน่อย พอรับได้