`

Jump to content

ฉีกซองJOJOเวอร์ชั่นสนพ.จัมโบ้

• You cannot reply to this topic
16 replies to this topic

#1 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2014 - 05:28 PM

ไซด์ปกติ 4สีทั้งเล่ม(จบภาค1) ราคาเล่มละ109บาท
ตอนแรกนึกว่าเป็นพวกฟิล์มคอมมิค แต่ไม่ใช่แฮะ

#2 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

• Royal Executive Members

Posted 09 August 2014 - 06:39 PM

เฮ้ยย..เก็บ ถ้ามันลงสี แล้วทำให้ภาพลายเส้นดูง่ายขึ้น เข้าใจง่ายขึ้น ไม่งง....ยอมซื้ออีกรอบ

#3 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 August 2014 - 11:11 PM

View Postเสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho, on 09 August 2014 - 06:39 PM, said:

เฮ้ยย..เก็บ ถ้ามันลงสี แล้วทำให้ภาพลายเส้นดูง่ายขึ้น เข้าใจง่ายขึ้น ไม่งง....ยอมซื้ออีกรอบ

PMหาไม่ได้น่ะครับ
ท่านขาดหุ่นเชิด เล่มไหนบ้างครับ ผมมีเศษยกให้ครับ

#4 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 10 August 2014 - 01:46 AM

รับทราบครับ เดี๋ยวเช็ดดูก่อน น่าจะประมาณแค่3-4 เล่ม

(แต่เอ..ทำไมช่วงนี้ถึง pm มาหาไม่ได้กันนะ ก่อนหน้านี้ก็ได้นี่นา หรือไม่เป็นปัญหาเพราะเราเป็นคน pm ไปหาก่อน)

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 August 2014 - 02:32 AM

น่าจะเอาต้นฉบับมาจาก Jojonium แต่ดันใช้ปก ver เดิม แถมเหมือนจะ scan มาไม่ค่อยชัดด้วย
ผมผ่านดีกว่า

#6 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 10 August 2014 - 09:08 AM

View PostBurm, on 10 August 2014 - 02:32 AM, said:

น่าจะเอาต้นฉบับมาจาก Jojonium แต่ดันใช้ปก ver เดิม แถมเหมือนจะ scan มาไม่ค่อยชัดด้วย
ผมผ่านดีกว่า

ผมก็ว่างั้นไม่คมเลย แต่ยังดูรู้เรื่องกว่าลายเส้นขาว-ดำ แต่ปัญหาคือหลังจากนี้ แบบภาพสีจะมีไครทำมาอีกไหม ทำดีกว่านี้ไหม ถ้ามีแล้วมันเมื่อไร...

ปล่อยผ่านไปก็กลัวกลับมาหาซื้อลำบากจัง..... งั้น..เดี๋ยวรอให้ออกมาครบหลายภาค 1-3 ก็แล้วกัน เผื่อมีข่าวดีอื่นๆตามมา..

#7 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 10 August 2014 - 09:44 AM

ทำแบบธรรมดาไม่ต้องเป็นภาพสี ผมก็ซื้อเก็บอยู่แล้ว ราคา 109 บาทนี่คิดหนักเลยผม ซัก 60 บาทภาพขาวดำจะแจ่มมาก อ่านแล้วได้อารมณ์กว่าเยอะ

#8 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 August 2014 - 01:12 PM

ต้องไปดู jojonium ต้นฉบับครับ หาใน net น่าจะเจอปก แต่ scan ก็พอหาได้ ผมว่ามันทำมาคมมาก ปกก็วาดใหม่หมด แต่บางคนอาจจะไม่ชอบ เพราะเป็นลายเส้นยุคหลังแล้ว โจนาธาน ดีโอ ผอมขี้ก้างมาก แต่ผมว่ามันอาร์ทดี

http://m.pantip.com/topic/31337832

เออจริงๆ jojonium เหมือนจะไม่สีทั้งเล่มแฮะ ไอ้ที่สีทั้งเล่ม มันขายใน itunes jp ครับ

#9 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 10 August 2014 - 02:30 PM

เดี๋ยวนะ เริ่มงง...ไม่ได้รู้ข่าวเลยว่ามีวาดใหม่

ตกลง JOJO เวอร์ชั่นสนพ.จัมโบ้นี่ สีทั่้งเล่มไหมครับ เพราะพิมพ์บนปกว่า Full Color

แล้วมันเป็นต้นฉบับขาว-ดำลงสีใหม่ หรือ jojonium เขียนวาดขึ้นมาใหม่อ้ะ...

#10 โจ้

เซียนเกม

Posted 10 August 2014 - 04:59 PM

ที่จริงลายเส้นมันคมกว่านี้พอสมควรครับ แต่อ้าหนังสือถ่ายลำบาก แต่ดูแล้วไม่ใช่JOJOLIONเพราะอันนั้นเป็นพิมพิ์2สีซะมากกว่า
ตัวของจัมโบ้คิดว่าเป็นตัวที่วาดลงสีใหม่มากกว่า เพราะ4สีทุกหน้า น่าจะเอามาจากเวอร์ชั่นที่ขายอเมริกามาทำ

#11 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 August 2014 - 05:24 PM

ใน 1 เล่ม จำนวนหน้ามันเท่ากับฉบับของ nation เก่ามั้ยครับ

#12 โจ้

เซียนเกม

Posted 10 August 2014 - 06:57 PM

View Postnumgamer, on 10 August 2014 - 05:24 PM, said:

ใน 1 เล่ม จำนวนหน้ามันเท่ากับฉบับของ nation เก่ามั้ยครับ

รู้สึกเล่มนึงจะ200กว่าหน้าครับ

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 10 August 2014 - 08:36 PM

ตอนนี้ jojo ญี่ปุ่นน่าจะมี 3 version ครับ
1. โคตร bigbook ใหญ่เท่า jump
2. Jojonium ประมาณ bigbook แต่วาดปกใหม่ มีกล่องกระดาษสวม
ทั้ง 2 version มีสีตามปกติ เหมือนต้นฉบับ คือ ถ้าหน้าไหนเป็นขาวดำ ก็ขาวดำ หน้าไหนมีสี หรือ 2 สี ก็ตามนั้น

3. Jump full color ที่ขายใน itunes store อันนี้สีทุกหน้าครับ ใครมี account itunes japan ก็เข้าไป load ตัวอย่างมาดูได้ เหมือนจะมีหลายเรื่อง
ไม่แน่ใจว่า itunes ประเทศอื่นจะมีไหม เพราะของ jumbo ตัว effect เป็นภาษาอังกฤษหมด

#14 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 10 August 2014 - 09:41 PM

คุณโจ้ ผมเขียนถามหาเล่มที่ขาดในนี้ละกัน มันมีเรื่องอื่นๆด้วย เผิ่อไครมีเศษ ผ่านมาเจอ

ความจริงมันมีบางเรื่องครบล่ะ แต่ตอนนี้รื้อแล้วไม่เจอ

- หุ่นเชิดสังหาร เล่มที่ 17 , 25 , 42
- ข้าชื่อโคทาโร่ เล่มที่ 56
- video girl เล่มที่ 14
- เปลวฟ้า ผ่าปฐภี เล่มที่ 30 , 32
- Jojo เล่มที่ 14 , 29 ,52

แล้วเรื่อง คดีเด็ด ปริศนารถด่วนสายมรณะ ของค่าย บูรพัฒ ผมมีแค่เล่ม 1
เวลาขึ้นไป กทม. หาร้านใกล้บ้านก็ไม่มี ไม่รู้มันพิมพ์เล่ม 2-3 ออกมาหรือยัง แต่นี่ก็ 2ปีแล้วนะ ถ้ามีเล่มอื่นออกมาแล้วเอาด้วยครับ พอดีมันเป็นแนวสืบสวน เจอแบบนี้ค้างคายังไงไม่รู้ อยากรู้ว่าตกลงไครเป็นฆาตกร แล้วใช้วิธีไหน.. แล้วเราคิดถูกไหม หรือถ้ามีแนวนี้ก็แนะนำหน่อยนะครับ สไตล์คินอิจิ ไม่เอาแนวเวอร์ๆแบบโคนันนะ

ส่วน Jojo ของจัมโบ้ คงเทียบเล่มกับของ nation ได้ไหมนะ ก็ของ nation ก็200กว่าหน้าเหมือนกัน.....
ถ้าทำมาแบบ โคทาโร่ ของ Evo ก็ดี เท่ากับ 2เล่มลิขสิทธ์

Edited by เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho, 10 August 2014 - 09:56 PM.

#15 nonchanat

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 August 2014 - 09:55 PM

View PostBurm, on 10 August 2014 - 01:12 PM, said:

ต้องไปดู jojonium ต้นฉบับครับ หาใน net น่าจะเจอปก แต่ scan ก็พอหาได้ ผมว่ามันทำมาคมมาก ปกก็วาดใหม่หมด แต่บางคนอาจจะไม่ชอบ เพราะเป็นลายเส้นยุคหลังแล้ว โจนาธาน ดีโอ ผอมขี้ก้างมาก แต่ผมว่ามันอาร์ทดี

http://m.pantip.com/topic/31337832

เออจริงๆ jojonium เหมือนจะไม่สีทั้งเล่มแฮะ ไอ้ที่สีทั้งเล่ม มันขายใน itunes jp ครับ
jojonium ของไทยไม่ได้ลิขสิทธิ์หรอครับ

ผมว่ามันน่าเก็บดี

#16 t_auaoo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 August 2014 - 05:05 PM

แปลดีไหมครับ สำนักพิมพ์นี้

#17 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 14 August 2014 - 06:13 PM

พึ่งรู้ว่ามีขนาดเท่าจัมป์ด้วยน่าสน โจโจเนี่ยมนี่งานสวยจริงๆ ขอให้ทำได้ใกล้เคียงก็พอละ

View Postnonchanat, on 10 August 2014 - 09:55 PM, said:

jojonium ของไทยไม่ได้ลิขสิทธิ์หรอครับ

ผมว่ามันน่าเก็บดี

เห็นว่าทำแน่ครับ แต่ไม่รู้เมื่อไร