`

Jump to content

แนะนำเกมฟรีคับ Kickerinho เล่นได้ทั้งแอนดรอย และ ios

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 2bit

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 05 August 2014 - 01:23 PM

Kickerinho
เป็นเกมที่ให้เราเป็นเด็กเดาะบอลเล่นคับ
วิธีเล่นก็ง่ายๆ (หรือป่าว อันนี้ไม่แน่ใจ 55) ให้เราทัชหน้าจอฝั่งซ้าย-ขวา แทนเท้าแต่ละข้างของเด็ก
โดยให้กะจังหวะให้พอดี บอลก็จะไม่หล่นคับ เดาะไปเรื่อยๆ จะมีการโชวลีลาเท่ๆด้วยคับ
ซึ่งเราต้องสังเกตท่าทางของเด็กด้วย ว่าต่อไปเขาจะโชวท่าไหน (มีผลกับจังหวะในการเดาะบอลด้วย)
โดยเกมจะนับจำนวนครั้งที่เดาะบอลไปเรื่อยๆ บอลหล่นก็เริ่มนับใหม่

เกมฟรี ช่วงแรกๆจะมีโฆษณามากวนบ้างประปราย เด๋วก็หายไปเองคับ

ผมว่าเล่นได้เพลินๆนะ เป็นการฝึกสมาธิของผู้เล่น
ขอให้สนุกกับการเล่นเกมนะคับ :ohnut06: