`

Jump to content

มือถือตัวไหนใช้ Gorilla glass บ้างอ่ะครับ

13 replies to this topic

#1 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2014 - 08:03 AM

ปัจจุบันใช้ IP4 ตัวแรก ตั้งแต่ท่าน Jobs ยังมีชีวิตอยู่ ไม่ได้ติดฟิล์ม ไม่ใส่ case ใช้สมบุกสมบันกระจกหน้า-หลังไม่มีรอยเลยอ่ะ
ขนาดโยนๆใส่กระเป๋ามีกุญแจรถ กุญแจบ้าน เศษเหรียญ ฯลฯ กระจกยังไม่เป็นไรเลยแต่ขอบอลูมิเนียมข้างๆมีรอยขูดขีดบ้าง

ตอนนี้เครื่องเริ่มอืด จะถ่ายรูปทีนึงรอโหลด 10 วินาทีได้ (เครื่อง16GB) ขนาดไม่เอามาเล่นเกมส์ รูปใน camera roll ก็คอยลบทิ้งเหลือในเครื่องประมาณ 100 รูปเท่านั้น จะเปิด app หรือกดเบอร์โทรศัพท์เริ่มจอค้าง เริ่มรอโหลดนานครับ เลยกะจะเปลี่ยนมือถือแล้วหละ ใจนึงก็อยากรอ IP6 แต่อีกใจก็อยากลอง android บ้าง ติดตรงที่อยากได้มือถือที่เป็นกระจกกันรอยทั้งหน้าหลังเหมือน IP4 และขอที่กระจกมันกันขูดขีดได้จะได้ไม่ต้องติดฟิล์มครับ

#2 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 04 August 2014 - 09:41 AM

เอาเหมือนผมไหม ip4s ผมอยู่ๆก็จับสัญญาณไม่ได้ ซ่อมทุกวิถีทางละ สุดท้ายสอย zenfone 5 มาแล้ว ระหว่างรอ ไอ 6 เพราะราคามัน 5990 ได้ลองแอนดอยและลองจอที่ใหญ่ขึ้น แบตเล่นทั้งวันอยู่ได้ 1 วันพอดีครับ

ปล. ผมใช้เพียวเลยครับ โนกับรอยและเคส

Edited by Jin, 04 August 2014 - 09:42 AM.

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 04 August 2014 - 11:16 AM

View PostJin, on 04 August 2014 - 09:41 AM, said:

เอาเหมือนผมไหม ip4s ผมอยู่ๆก็จับสัญญาณไม่ได้ ซ่อมทุกวิถีทางละ สุดท้ายสอย zenfone 5 มาแล้ว ระหว่างรอ ไอ 6 เพราะราคามัน 5990 ได้ลองแอนดอยและลองจอที่ใหญ่ขึ้น แบตเล่นทั้งวันอยู่ได้ 1 วันพอดีครับ

ปล. ผมใช้เพียวเลยครับ โนกับรอยและเคส

ใช้ดีใช่มั้ยคับ?? ตัวนี้ผมไปลองจับๆดูมาแล้ว ฝาหลังมันเหมือนเป็นยางๆ อ่ะ ผมว่ายางลอกก่อนเพื่อนแน่ๆเลยคับ อีกอย่างถ้าเวลาใส่ยีนแล้วเอามือถือใส่กระเป๋าหลัง กลัวจะหยิบยากเพราะยางมันหนืดๆอ่ะครับ อิอิอิ spec เยอะไปหน่อยนะคับ แหะ แหะ

#4 one

เซียนเกม

Posted 04 August 2014 - 11:24 AM

zen 5 ด้านหลังคนขายบอกว่ามันเป็นเซรามิค

ไว้รอเดือนหน้าตังออกรอสอยตัวสีทอง

กลัวอย่างเดียวพอมันขายดีเดี๋ยวออกแบบspecเพิ่มราคาเดิมมาขายอีก

สงสัยรอบต่อไปเพิ่มความจุbattหรือไม่ก็upเป็นatom2.0

#5 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 04 August 2014 - 03:08 PM

lg g3สิครับ ใหม่สดซิงๆ ออกเฟิร์มแวร์ใหม่แก้ปัญหาแบตหมดเร็วแล้วด้วย
ผมสั่งไปแล้ว ขยับจากNote1 จะได้เร็วๆนี้แหละ :r18:

#6 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 04 August 2014 - 06:40 PM

View PostBobbY_MugeN, on 04 August 2014 - 11:16 AM, said:

ใช้ดีใช่มั้ยคับ?? ตัวนี้ผมไปลองจับๆดูมาแล้ว ฝาหลังมันเหมือนเป็นยางๆ อ่ะ ผมว่ายางลอกก่อนเพื่อนแน่ๆเลยคับ อีกอย่างถ้าเวลาใส่ยีนแล้วเอามือถือใส่กระเป๋าหลัง กลัวจะหยิบยากเพราะยางมันหนืดๆอ่ะครับ อิอิอิ spec เยอะไปหน่อยนะคับ แหะ แหะ

ใส่กับยีนส์ตลอดเหมือนกัน แต่กระเป๋าหน้าครับ ผิวมันไม่ใช่ยางหนืดๆนะครับ หยิบพริ้วเลย ถามว่าดีไหม 5990 ผมว่าคุ้ม

#7 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 05 August 2014 - 06:51 AM

View Postkeepwalking, on 04 August 2014 - 03:08 PM, said:

lg g3สิครับ ใหม่สดซิงๆ ออกเฟิร์มแวร์ใหม่แก้ปัญหาแบตหมดเร็วแล้วด้วย
ผมสั่งไปแล้ว ขยับจากNote1 จะได้เร็วๆนี้แหละ :r18:

View PostJin, on 04 August 2014 - 06:40 PM, said:

ใส่กับยีนส์ตลอดเหมือนกัน แต่กระเป๋าหน้าครับ ผิวมันไม่ใช่ยางหนืดๆนะครับ หยิบพริ้วเลย ถามว่าดีไหม 5990 ผมว่าคุ้ม

กลางวันนี้ได้ฤกษ์พักเที่ยงเร็ว แอบไปดูมือถือดีกว่า อิอิอิ ขอบคุณมากครับ แต่ LG G3 ราคาแรงมากๆอ่ะ :r10:

#8 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 05 August 2014 - 09:47 AM

ถ้าปกติใช้ไอโฟนอยู่แล้ว g3ถือว่าไม่แพงนาครับ แถมเคส แถมที่ชาร์ต แถมกันรอย(อันนี้มาในกล่อง) ผ่อน0% 10เดือน นุ่มมากๆ
อีกอย่างที่ผมชอบมากคือจอ เทพมาก โหลดwallpaper4kมาลงนี่ชัดฝุดๆ :r19:

#9 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 05 August 2014 - 12:56 PM

รอ i6 ครับ

ปูลู ผมติ่งศาสดา ที่อยากแปรพักษ์ไป G3 จะแย่อยู่แล้ว
:r18:

#10 maxi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 07 August 2014 - 07:05 AM

ผมก็ทิ้ง i4 มาให้ zenfone5
โคตรชอบเลยครับ ราคาคุ้มมาก
เทียบกับ i5s ของภรรยาแล้ว
ผมยังไม่ประทับใจขนาดนี้เลย
ได้หลุดจากกะลา ios สักที

maxiน้องครับ

#11 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 07 August 2014 - 12:38 PM

View Postmaxi, on 07 August 2014 - 07:05 AM, said:

ผมก็ทิ้ง i4 มาให้ zenfone5
โคตรชอบเลยครับ ราคาคุ้มมาก
เทียบกับ i5s ของภรรยาแล้ว
ผมยังไม่ประทับใจขนาดนี้เลย
ได้หลุดจากกะลา ios สักที

maxiน้องครับ

:r19:

#12 tstex8pq

ไหนละฮอทด๊อกของผมอะ

• Royal Executive Members

Posted 09 August 2014 - 01:21 PM

oneplus one แหล่มมาก

#13 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 13 August 2014 - 02:03 AM

OnePlusOne ครับ แหล่มมาก!!! แต่มันใหญ่ไปหน่อยสำหรับมือผม ^^

#14 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 13 August 2014 - 07:29 AM

จัด Asus Zenfone 5 มาแล้วครับ

ภาพรวม ok แต่งงๆกว่า iphone หน่อยครับ