`

Jump to content

คู่หูนักออกแบบ The Last Of Us เลือกเกมส์ยอดเยี่ยมเจนก่อน

10 replies to this topic

#1 Gamegod

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 July 2014 - 05:23 PM

Bruce Straley และ Neil Druckmann คือคู่หูนักเขียนบท ออกแบบ และกำกับ จากบริษัท Naughty Dog เจ้าของผลงานซีรี่ย์ Uncharted และ The Last of Us

ทั้งนี้นิตยสาร Gameinformer ได้จัดทำบทความให้นักพัฒนาเกมส์เลือก 5 เกมส์ที่ดีที่สุดในเจนก่อน 35 Developers Share Their Picks For Best Games Of The Generation

และผมได้คัดเอาลิสต์จาก 2 นักพัฒนาจาก Naughty Dog มาให้ดู เพราะน่าสนใจที่เค้าทั้งคู่เลือกเกมส์จากคู่แข่งอย่าง Gear of War ทั้งคู่เลย

Neil Druckmann
  • Journey
  • Gear of War
  • The Walking Dead
  • BioShock
  • Super Mario Galaxy 2

Bruce Straley
  • Limbo
  • BioShock
  • Skyrim
  • Rayman Legends
  • Gear of War

แหล่งข้อมูลประกอบข่าว
http://www.gamepur.c...his-second.html -
http://www.gameinfor...PostPageIndex=4

Edited by Gamegod, 21 July 2014 - 05:28 PM.

#2 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2014 - 07:42 PM

Bioshockเองก็ถูกเลือกโดยทั้งคู่หนิครับ
ส่วนตัวผมประทับใจBioshockมากกว่าGoWน่ะ GoWมันดีตรงเรื่องMulti แต่Campaignไม่ค่อยประทับใจผมเลย มีแค่ไม่กี่ฉากที่รู้สึกประทับใจ
ยิ่งJudgement Dayนี่ยิ่งไม่มีอะไรพัฒนาเลย เหมือนทำมาเป็นfan service ต่างกับInfinteที่ยังดูพยายามสร้างอะไรใหม่ๆ

#3 keanus

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 July 2014 - 07:45 PM

Limbo นี่indie มากๆ

#4 The Aek

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 July 2014 - 09:29 PM

SMG2 ต้องไปหามาเล่นบ้าง

#5 ThenameBam

Posted 21 July 2014 - 10:05 PM

ผมว่าที่เนื้อข่าวจะสื่อ คือ ขนาดคนออกแบบเกมซึ่งก็เป็น บ.หมาบ้า เป็น บ.ย่อยของโซนี่ ยังชม เกม GOW แม้จะพัฒนาโดยไมโครซอฟ บ.คู่แข่งก็ตามนะ

#6 Gamegod

Posted 21 July 2014 - 10:37 PM

จริงๆ ผมเองก็ไม่ใช่แฟน gear แต่ผมว่าเกมนี้มันนิยามเกมแอคชั่นมุมมองบุคคลที่สามแบบยุคใหม่เลยนะคับ จนเป็นต้นแบบให้เกมอื่นอีกแยะเลย สังเกตุว่าวิถีบู๊ของ uncharted ก็มีกลิ่นอาย gear ประมาณนึง นี่แหละมั้งทำให้นักพัฒนาสองคนนี้ เลือกเกมสผ์จากคู่แขงติดอันดับ ส่วน BioShock นี่ผมยกให้เป็นประสบการณ์ที่ตราตรึงเลยนะในเจนก่อน สำหรับเนื้อเรื่อง และความปราณีตในการดีไซน์

#7 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 July 2014 - 12:07 AM

Bioshock ที่พูดถึงกัน หมายถึงภาค3 ภาคล่าสุดเลยใช่มั้ยครับ หรือรวมๆ

#8 hongte911

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 22 July 2014 - 01:47 AM

bio shock ผมชอบภาคแรกครับ เพราะเป็นอะไรที่ใหม่ ภาพสวยสุดๆ ทั้ง console และ pc พอภาค 2 กับ 3 เหมือนเล่นแบบเดิมๆ(ผมจบภาค 1 3 รอบ) แต่ภาค 3 ภาพสวยจริง แต่มีตอนที่ต้องเกี่ยวตะขอ ผมเล่นแล้วมึน เพราะบางฉากต้องใช้ตะขอเกี่ยวมาก มึนไปเลย เลยหยุดเล่น ไม่สานต่อให้จบครับ

#9 killy

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 July 2014 - 03:06 AM

Bioshock นี่สุดยอดเลย ประกอบศิลป์ เกมเพลย์ เนื้อเรื่อง

#10 Patrenko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy

Posted 22 July 2014 - 03:08 PM

View Postblue_key, on 21 July 2014 - 07:42 PM, said:

Bioshockเองก็ถูกเลือกโดยทั้งคู่หนิครับ
ส่วนตัวผมประทับใจBioshockมากกว่าGoWน่ะ GoWมันดีตรงเรื่องMulti แต่Campaignไม่ค่อยประทับใจผมเลย มีแค่ไม่กี่ฉากที่รู้สึกประทับใจ
ยิ่งJudgement Dayนี่ยิ่งไม่มีอะไรพัฒนาเลย เหมือนทำมาเป็นfan service ต่างกับInfinteที่ยังดูพยายามสร้างอะไรใหม่ๆ

คิดคล้ายๆกันเลยครับ ผมเองก็หวังให้ภาคใหม่ยกเครื่องระบบใหม่สักหน่อยก็ดี

เอ้อถามอย่างครับเห็นคนเขาว่า GOW เข้าที่กำบังได้เกมส์เเรก เเล้วพวก Brother In arm กับ Bad Boy นี้ไม่นับหรอครับ

#11 archy

Posted 25 July 2014 - 09:13 AM

GoW สนุกแค่ภาคแรก ภาคต่อๆมาเล่นไม่จบ
แต่มี rayman กับ mario ด้วยอิอิ แจ่ม