`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

สอบถามครับ เคสelementของไอโฟน5/5sเอามาใส่5...

jonaddon's Photo jonaddon 16 Jul 2014

พอดีเปลียนมือถือ แต่หาเคสสวยๆใส่ไม่ได้เลยครับ
แอบชอบเคสสไตล์นี้มานานแล้ว ขอบ อลูมินั่มหรือขอบเหล็กๆ สวยดีครับ
มันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ?หรือมียี่ห้ออื่นทำก๊อปหรือทำเลียนแบบออกมาไหมครับ?
เคยอ่านผ่านๆตาว่าไม่ได้ แต่อยากถามผู้รู้ในนี้ดีกว่าว่ามีวิธีไหนมั่ง?
ขอบคุณครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 17 Jul 2014

เคส 5c ใช้กับ 5/5s ไม่ได้คับ

jonaddon's Photo jonaddon 17 Jul 2014

ArtDVDs, on 17 July 2014 - 01:32 PM, said:

เคส 5c ใช้กับ 5/5s ไม่ได้คับ
รบกวนถามหน่อยครับว่า
เคสกรอบแบบอิลิเม้นท์ มีใครทำมาใส่5cบ้างไหมครับ?

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 01 Aug 2014

เท่าที่เห็น Element ทำมาสำหรับ 5 และ 5S เท่านั้น
ไม่เคยเห็นของ 5C เพราะ 5C ขนาดมันหนากว่าและใหญ่กว่า 5/5S และ 5C มีลักษณะมนๆไม่ได้เป็นเหลี่ยม
ใส่เคสซิลิโคนเถอะครับเคสเหล็กใส่ไงเป็นรอยแน่นๆ ต่อให้เป็นของแท้ก็โดนแทะขอบ