`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

มีใครเล่น magic 2015 มั่งครับ

kero's Photo kero 11 Jul 2014

ทำไมผมซื้อ chapter unlock bundle $9.99 แล้ว เล่น chapter แรก ผ่านแล้ว พอจะเล่นอันต่อไป มันก็ยังขึ้น ให้ไป unlock อยู่ ไปกดซื้ออีก มันก็บอกว่า ซื้อไปแล้ว ก็เลยงงกะมันแล้วเนี่ย ใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ

TarTar's Photo TarTar 11 Jul 2014

ว่าจะลองเหมือนกันครับ เห็นในรีวิวมีคนบ่นเหมือนกันว่าซื้อunlockแล้วยังเข้าไม่ได้

kero's Photo kero 11 Jul 2014

ลองลบแลัวลงใหม่ดูก็ยังเหมือนเดิมแถมยังต้องมาเริ่มเล่นใหม่อีก เฮ้อ search ดูฝรั่งก็บ่นกันเยอะ ในเว็บ wizard เลย ก็บ่น แต่ไม่เห็นมีใครตอบได้เลย ว่าแต่มีใครซื้อได้มั่งมั้ยเนี่ย

tor4jihyun's Photo tor4jihyun 12 Jul 2014

กำลังจะกดซื้อเลย

kero's Photo kero 12 Jul 2014

มันยังไม่ได้ตัดเงินผมนะครับ ยังไม่มี mail จาก itune ด้วย แต่ตอนผมกด ซื้อซ้ำ มันบอกว่า ซื้อไปแล้ว แสดงว่า มันคงเก็บเข้า db มันไว้แล้วล่ะว่า ผมซื้อไปแล้ว แต่คงมีปัญหา คงเป็น Bug รึ ยังไม่เปิดใช้ Store ผมเดาไปเองว่า อาจจะรอเวลา ให้ซื้อได้พร้อมๆ การ์ดจริง รึ เครื่องอื่น
แต่ภาคนี้ ผมว่า จัดเดคเองได้นะ เห็นมี ซื้อ Booster Pack ด้วย $1.99 (ลองกดไป 1 ละ ไม่มีไรมาเหมือนกัน :( ) แต่ Deck เริ่มต้นนี่สิ ไม่มี สีเดียวให้เลือกเลย อยากเริ่มทีละสีมากกว่าอ่ะ

แนะนำให้ ลองโหลดโลดครับ Free แค่ลองๆ Tutorial กะ สุ้กะพวก Innistrad 4 ตัว รอ เวลาเข้าแก้ Bug ก็พอได้นะ

tor4jihyun's Photo tor4jihyun 12 Jul 2014

หลังซื้อ ตัดเงิน ปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ทีนึง เล่นได้ปกติแล้วนะครับ
ผมลองแล้ว

kero's Photo kero 13 Jul 2014

อ้าว ผมลองแล้วไม่ได้นะครับ เพราะไรล่ะเนี่ย

kero's Photo kero 14 Jul 2014

mail บิลเรียกเก็บเงินมาแล้ว ยังเล่นไม่ได้ ไม่ปลดล๊อคอยู่ดี report ไปแล้ว มันเป็นเพราะอะไรน้อ ไม่รู้เกี่ยวกะ firmware ของ iOS รึเปล่า เล่นเกมอื่นไม่ได้เลยเนี่ย เพราะ เซ็งที่เล่นเกมนี้ไม่ได้ กด unlock ทั้งวัน

jiji's Photo jiji 14 Jul 2014

ผมเป็นเหมือนกันเลยครับ
กดซื้อแล้ว 9.99 เหรียญ บัญชีตัดเงินส่งมาทางเมล์แล้ว
แต่ ไม่มีผลอะไร

ลบแอป โหลดใหม่ เป็นเหมือนเดิม
ตอนนี้รอเค้า up patch แก้อย่างเดียว ไม่ได้เล่นเลย

Marko's Photo Marko 14 Jul 2014

ผมรอซื้อบน Xbox One รู้สึกว่าจะมา 16/07/57 นี้

tor4jihyun's Photo tor4jihyun 14 Jul 2014

ผม iPad mini retina iOS 7.1

kero's Photo kero 15 Jul 2014

Ipad ผมก็ 7.1.2 นะครับ รึว่า เป็นเพราะ .2

tor4jihyun's Photo tor4jihyun 15 Jul 2014

ผม7.1เฉยๆเลยคับ ยังไม่ได้อัพเป็น7.1.2

kero's Photo kero 26 Jul 2014

ในที่สุด ผมก็ปลดล๊อคได้แล้วครับ ใครซื้อแล้วเล่นไม่ได้ลองทำแบบผมดูนะครับ

1 ออกจากเกม ลบ Task ไปเลยก็ดีครับ (ลบ task นะครับไม่ใช่ลบเกม)
2 ไปที่ setting - general - international - region format
คนที่ไม่ได้ ผมว่าคงเหมือนผมคือ set เป็น thailand ไว้ ให้เปลี่ยน เป็น United State
3 เข้าเกม ไป restor pushase กดแล้ว รอซักพักนะครับ มันจะขึ้น ว่า คอนเทนเปลี่ยนอะไรซักอย่างนี่แหละ คราวนี้ ก็เล่นได้แล้วครับ