`

Jump to content

OPPO FIND7 ถามผู้เคยใช้ น่าใช้ไหมครับ

9 replies to this topic

#1 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

• Royal Executive Members

Posted 08 July 2014 - 10:09 AM

กล้องเห็นเขาว่าเครม ดี

แต่เรื่อง อับเป็น 4.4 เหมือนจะยาก ข้อเสียเลย
icon รู้สึก สีออกแนว ไม่สวยดูแล้ว ไม่ตรงใจ
เรื่องแบต อีกเห็นเขาว่าหมดเร็ว

มีใครแนะนำข้อดี ที่น่าซื้อได้ไหมครับ

เคยเล่น oppo กล้องหน้าดีแท้

#2 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 July 2014 - 12:31 AM

เรื่องอัพ ถ้าเป็นรุ่นสูงๆที่ใช้ color os นี่จะมีอัพตลอดนะครับ เพียงแต่4.4ไม่ทราบ ต้องดูตามของเมืองนอก ถ้าเค้ามีเราก็มี
color os ดีมากๆ ใช้แล้วประทับใจ ยิ่งเรื่อง icon มีให้โหลดกันเป็นthemeฟรีในตัวosเลย และมีใหม่มาเรื่อย สวยเพียบ
ซึ่งท่านไม่ต้องไปลงพวกlauncher มาเปลี่ยนเอง

...พอกลับมาใช้ซัมซุง แอลจี ก็เซ็งกับos ของค่ายเกาหลีไปเลย

#3 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 July 2014 - 09:53 AM

ผมเคยใช้ find 7a นะครับ
โดยรวมโอเคเลยครับ ลื่นๆแต่ในความรู้สึกผม ผมว่าสเปคระดับนี้น่าจะลื่นกว่านี้ หรืออาจจะเป็นเพราะ UI (ไม่รู้คิดไปเองเปล่า)
ส่วนกล้อง,ลำโพง,แบต โอเคเลยครับ แต่ที่ชอบสุดคงเป็นเรื่องชาร์ตแบตเร็ว,Gesture (ที่ต่อยอดจาก G2)
สรุปถ้าไม่ซีเรียสเรื่องยี่ห้อ ก็แนะนำรุ่นนี้ก็ G3 แหละครับ ราคาไล่ๆกัน

#4 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 09 July 2014 - 11:24 AM

ตอนนี้มองแค่ เจ้า find 7a นะพี่ แต่ ก้ว่าจะรอดู note4 ถามหน่อยอีกเรื่อง rom ปรุงแต่งมันมีให้เล่นบ้างไหมครับ เหมือนผมใช้ note 2 อับมั่วๆๆเยอะเลยนะครับ เลยถามครับ เห็นราคาโอน่าใช้มาก

ปกติ 7A ใช้ทั้งวันอยู่ได้นานกี่ ชมครับผม

#5 Paparazzi

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 July 2014 - 01:04 PM

กล้องเค้าดีจริง ยอมรับเลย โดยเฉพาะกล้องหน้า เพื่อนผมซื้อ 7aมา โดนเพื่อนผญ ยืมไปถ่ายรูปทั้งวัน - -

#6 clound

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 July 2014 - 06:54 PM

ผมใช้อยู่ครับ อยากลองเลยจัดมา โดยรวม ดีครับแบตก็อึดใช่ได้นะครับไม่ได้หมดเรวอะไรขนาดนั้นหรือว่าเพราะชาร์ตเรวไม่รู้เลยไม่ติดใจอะไรเรื่องชาร์ตยอมรับเลยครับว่าชาร์ตเรวมากๆๆ จาก5℅ ผมใช่เวลาชาร์ตขึ้นมา45% ภายในเวลาไม่ถึง15นาที
ส่วนการใช่งานลืนไหลดีไม่มีสดุดนะครับ กล้องหน้าเทพมากถ่ายมุมไหนก็สวย กล้องหลังชัดมากครับ แต่หน้าจอ2kผมว่าไม่จำเป็นเท่าไรครับกินแบตป่าวๆ

#7 yosvarich99

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 July 2014 - 10:22 PM

:r18:

#8 sunya1

Posted 10 July 2014 - 08:46 PM

ขอ ขอข้อเสียหน่อยสิครับ อย่าง ROM นิมันมี รอมปรุง ฉีก รอมศูนย์ไปไหมครับ ใช้ odin อับเกรดได้เหมือน samsung ไหมครับสอบถามหนอ่ยครับผม พี่ clound ข้อเสียละครับมีไรบ้าง GPS พี่ทดสอบเป็นไงบ้างแม่นไหมครับ

#9 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 July 2014 - 10:18 PM

4.4 เดือนหน้านี่แล้วครับทั้ง 7 7a เลยมาพร้อม 2.0

ส่วนตัวใช้ 7a อยู่ฟินมากๆที่ชอบสุดๆเลยคือกล้อง กล้องหน้า หลังสุดยอดมาก แล้วก็การชาร์จเร็วมันเป้นอะไรที่เจ๋งโคตรๆ 5%-90% 20 นาทีเอง

ส่วนเรื่องรอมโมไม่ต้องห่วงเลยได้ทีมเทพ CM มาทำให้ใช้กันยาวๆ

Edited by Devilot, 10 July 2014 - 10:18 PM.

#10 sunya1

Posted 11 July 2014 - 12:58 AM

พี่ซื้อกันราคาเท่าไรบ้างเนีย มีแนะนำถูกไหม คิดว่าผมคงรอสักเดือนเก้าดูไอพวก note สามเปิดตัวก่อน แล้วพวก GPS ละพี่