`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

Monster hunter ios เข้า store thai แล้วนะครับ

kero's Photo kero 03 Jul 2014

ตามหัวข้อเลย

https://itunes.apple...d744769918?mt=8

14.99$ ผมคงต้องรอก่อน ไม่ได้รอลดราคา แต่ตังหมด 555

มึนจังกุ's Photo มึนจังกุ 03 Jul 2014

น่าลอง :r38:

tstex8pq's Photo tstex8pq 04 Jul 2014

อา........ซื้อกับผมก็ได้นะครับ แฮะๆ

clound's Photo clound 05 Jul 2014

ออน ยังไงครับ ไมผมออนแล้วมันเออเร้อ ร

kattys's Photo kattys 06 Jul 2014

มันบังคับยากมั้ยครับเกมมันต้องอาศัยการบังคับเป็นหลัก

lek's Photo lek 06 Jul 2014

ถามหน่อยครับ
แล้วถ้าจะเล่นผ่านจอยps3 มันต้องเจลเท่านั้นเหรอครับ
ผมได้ข้อมูลมาจากgcon
http://www.gconsole....ge=15&id=164629
Edited by lek, 06 July 2014 - 10:46 PM.

tOeiKung's Photo tOeiKung 07 Jul 2014

ผมเพิ่งหัดเล่นเกมส์นี้ครับ ยังงงๆอยู่มาก ผมวิ่งวนๆอยู่ในหมู่บ้านกับฟาร์มไม่รู้จะไปรับเควสตรงไหนยังไง

ต้องเข้าไปเทรนในโรงเรียนทุกหัวข้อก่อนหรือเปล่าครับเพราะตอนนี้มีแต่เข้าไปเทรนถึงจะได้ออกไปทำเควสได้

สอนผมทีอยากเล่นเกมส์นี้เป็น อ๊ากก

lek's Photo lek 07 Jul 2014

tOeiKung, on 07 July 2014 - 10:30 AM, said:

ผมเพิ่งหัดเล่นเกมส์นี้ครับ ยังงงๆอยู่มาก ผมวิ่งวนๆอยู่ในหมู่บ้านกับฟาร์มไม่รู้จะไปรับเควสตรงไหนยังไง

ต้องเข้าไปเทรนในโรงเรียนทุกหัวข้อก่อนหรือเปล่าครับเพราะตอนนี้มีแต่เข้าไปเทรนถึงจะได้ออกไปทำเควสได้

สอนผมทีอยากเล่นเกมส์นี้เป็น อ๊ากก
ไม่ต้องครับ คุยมั่วกะคนในหมู่บ้านให้ทั่วเส็ด ไปคุยรับเควสได้เลยครับ
แต่ละเควสมันจับอก
ต้องการอะไร ก้อไปหามา ใส่กล่อง
ให้ฆ่าอะไร กี่ตัวก้อไปหา
แรกๆต้องทนซักพักครับ มันเหมือนเป็นการสอนเราในตัว จะผสมอาวุธ ผสมไอเท็มดีๆ บางทีมันต้องขุดตามพื้นด้วยครับ

tOeiKung's Photo tOeiKung 07 Jul 2014

ขอบคุณคุณ lek ครับ ขอถามอีกสักข้อว่าพอจะทราบไหมว่า ถ้าผมเล่นเกมส์อยู่ใน ipad แล้วอยากไปเล่นใน iphone

มันจะโหลดเซพต่อกันได้ไหมครับ

lek's Photo lek 07 Jul 2014

tOeiKung, on 07 July 2014 - 11:31 AM, said:

ขอบคุณคุณ lek ครับ ขอถามอีกสักข้อว่าพอจะทราบไหมว่า ถ้าผมเล่นเกมส์อยู่ใน ipad แล้วอยากไปเล่นใน iphone

มันจะโหลดเซพต่อกันได้ไหมครับ
ผมพึ่งซื้อipadใหม่มาเล่นเกมนี้ ยังไม่ได้โหลดเลยครับ
ผมคงตอบได้แค่บางอย่างในเกม ภาคนี่มันสนุกโคดๆ

wahopage's Photo wahopage 07 Jul 2014

มารีวิวเล่นกับจอยโลจิเทค power shell ครับ

การควบคุมทั่วไปปกติดี แต่เวลาเลื่อนมุมกล้องต้องใช้นิ้วทัชจอเอา

และมีข้อเสียตอนที่เลือกเมนูในหีบหรือตามร้าน ต้องใช้จอยทัชเอา กดที่โลจิเทคเลื่อนเมนูไม่ได้ครับ

kero's Photo kero 08 Jul 2014

สู้หัวหน้าแย้ ยังไม่รอดเลย จะขึ้น 2 ดาวได้มั้ยเนี่ย

Aekio's Photo Aekio 08 Jul 2014

เตรียมลุยด้วยครับ มีจอย Moga MFi อยู่ ^^

เดี๋ยวก่อนอื่นขอจัดก่อน

Pokdang's Photo Pokdang 08 Jul 2014

เรื่องย้ายไฟล์เซฟเกมส์ข้ามเครื่อง
ให้ใช้ iFunbox ในคอมเข้าไป copy ไฟล์เซฟเกมส์ไปใช้กับอีกเครื่องได้เลยครับ
เป็น savedata ไฟล์เดียว เดี่ยว ๆ

kattys's Photo kattys 08 Jul 2014

เล่นลำบากลำบนมากไม่มีจอย -*-

Pokdang's Photo Pokdang 09 Jul 2014

เริ่มเกมส์ใหม่มา ผมก็ทนเล่น touch screen อยู่ครับ ผ่านบอสระดับต่ำพวก kut-ku ไปจนถึง plesioth ได้
แต่รู้สึกว่าถ้าเจอบอสที่เกรียนกว่านี้คงลนลาน ทัชผิด ๆ ถูก ๆ แน่ ๆ
ตอนนี้ตัดสนใจ jailbreak เพื่อใช้จอย ps3 แล้วครับ 555

lek's Photo lek 09 Jul 2014

ผมว่าห้องline สำหรับนัดกันเล่นจำเป็นแล้วล่ะ
ผมขอใช้ห้องlineของกลุ่มจากwiiUเลยนะครับ เห็นมี3-4คนก้อเล่นอยู่
ทักidผมมาเลยเด๋วดึงเข้าห้ิงให้
leksamsouy

kero's Photo kero 10 Jul 2014

Pokdang, on 09 July 2014 - 06:21 AM, said:

เริ่มเกมส์ใหม่มา ผมก็ทนเล่น touch screen อยู่ครับ ผ่านบอสระดับต่ำพวก kut-ku ไปจนถึง plesioth ได้
แต่รู้สึกว่าถ้าเจอบอสที่เกรียนกว่านี้คงลนลาน ทัชผิด ๆ ถูก ๆ แน่ ๆ
ตอนนี้ตัดสนใจ jailbreak เพื่อใช้จอย ps3 แล้วครับ 555
โห kut-ku plesioth ผม พึ่งได้ขึ้น 2 ดาว ทำ urgent quest ตั้งหลายรอบ

ลำบากตอน หมุนจอ นี่แหละ ที่ ขึ้นวงกลม เล็งเป้า ตรง รูปบอส ข้างจอ นี่มันหมายถึงอะไรครับ

Pokdang's Photo Pokdang 10 Jul 2014

kero, on 10 July 2014 - 02:00 PM, said:

โห kut-ku plesioth ผม พึ่งได้ขึ้น 2 ดาว ทำ urgent quest ตั้งหลายรอบ

ลำบากตอน หมุนจอ นี่แหละ ที่ ขึ้นวงกลม เล็งเป้า ตรง รูปบอส ข้างจอ นี่มันหมายถึงอะไรครับ
ส่วนนี้ผมไม่เคยกดใช้ครับ แต่มีบางท่านบอกว่าถ้าเลือกล็อกเป้าแล้ว
มุมกล้องจะหันไปทางบอสตลอดครับ ไม่ว่าเราจะเดินไปทางไหน อาจจะสะดวกขึ้นบ้างสำหรับบางท่านนะครับ
แต่สำหรับผมนี่ไม่ใช้ดีกว่า เคยลองโหมดล็อคเป้าตอนที่เล่นใน 3DS แล้วไม่ถนัดมาก ๆ ครับ

miyalovic's Photo miyalovic 10 Jul 2014

มันใช้จอย ps4 เล่นได้มั้ยครับ