`

Jump to content

LG 3D Smart Ultra HD LED TV 55 นิ้ว รุ่น 55LA9650 4k 33900บาท

36 replies to this topic

#21 snooze

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 July 2014 - 11:01 PM

ของผมสั่งในเวปตามลิ้งที่ให้มาเมื่อวันที่ 3-07

วันนี้ลองโทรไปสอบถามทางร้านบอกรับจองทาง Facebook

ผมเลยงงและถามว่าผมจะได้คิวจองไหม ทางร้านบอกจะดูให้

ตอนนี้เลยลูกผีลูกคน ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า

#22 GameMAX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 July 2014 - 03:00 PM

พึ่งซัด SONY 55" W904A มา 48k จุกเบย :r19:

#23 snooze

Posted 08 July 2014 - 10:10 PM

แจ้งความคืบหน้าครับ ไปรับมาเรียบร้อยแล้ว

ที่ร้านบริการดีมากๆครับ

#24 W-Work

• Banned

Posted 08 July 2014 - 10:15 PM

View Postsnooze, on 08 July 2014 - 10:10 PM, said:

แจ้งความคืบหน้าครับ ไปรับมาเรียบร้อยแล้ว

ร้านไหน inbox บอกด้วย

#25 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

• Royal Executive Members

Posted 08 July 2014 - 11:38 PM

View Postsnooze, on 08 July 2014 - 10:10 PM, said:

อยากทราบว่า เสียบฮาดดิสกับทีวีโดยตรง มันเล่นได้ดีไหม โชว์ปกด้วยเปล่า จะได้หามาให้พ่อสักเครื่อง

#26 snooze

Posted 09 July 2014 - 12:59 AM

ที่ร้านลองให้ดูครับ ต่อแล้วเล่นได่เลยครับ

#27 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 09 July 2014 - 11:07 AM

ขอบคุณครับ

มันไม่ใช่สมาร์ททีวีด้วยใช่ไหม งั้นว่างๆมารีวิวบ้างสิ เช่นต่อกับเครื่องเกม หรือใช้ดูหนัง fhd 1080p ดูภาพสวยกว่าทีวี Full HD ไหมหรือแย่กว่า เพราะจอละเอียดเกินไปไม่ซัพพอร์ทกับไฟล์อะไรแบบนี้อ้ะ เพราะตอนนี้ไฟล์ที่ Ultar HD ยังหาไม่ได้เลย ไม่งั้นถ้าไม่ดีขึ้นจะได้รอให้ ไฟล์ Ultar HD เป็นมาตราฐานก่อน

แต่ยังไงคุ้มแล้วล่ะ ราคาขนาดนี้ถึงตัด 4K ออก ยังเหลือขนาดจอ, ทั้ง 3D

อ้อ...อยากรู้มานานล่ะ ไอ้ระบบ Daul Play เนี่ย ไว้สำหรับเล่นเกมแบ่งครึ่งจอกัน2คน ใช้เล่นได้ดีไหม หรือเผลอขยับหัวนิดนึงภาพก้เบลอแบบ 3DS ต้องมาตั้งสายตาใหม่อีก ส่วนแบ่งครึ่งซ้าย-ขวาหรือแบ่ง4จอ สไตล์มาริโอคาร์ทคงไม่ต้องพูดถึง คงทำไม่ได้แน่

จะได้เล่น2คนเต็มจอและต่างคนต่างไม่รู้ตำแหน่งกันเองซะที

#28 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2014 - 11:25 AM

คุ้มๆ ครับ

#29 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2014 - 12:52 PM

ระบบ Dual Play บอกก่อนนะครับ มันเป็นการยืดภาพให้เต็มสำหรับเกมที่มีการแบ่งหน้าจอนะครับ
ฉากต่างๆมันจะไม่เห็นเหมือนแบบเล่นคนเดียว มุมมองอะไรต่างๆยังคงเดิม มันแค่ยืดภาพให้เต็มจอแค่นั้นนะครับ

เหมือนกับการดูหนังพวก sbs หรือ ou ที่ยืดภาพมาซ้อนกัน อันนี้ก็ใช้หลักการเดิียวกันครับ

#30 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 09 July 2014 - 03:42 PM

สงสัยมีเครื่องเดียวเปล่าหว่า

#31 snooze

Posted 09 July 2014 - 04:06 PM

update รูปครับ

ส่วนรีวิวขอติดไว้ก่อนนะครับ ยังไม่ได้ใช้ เพราะกะเอาไปไว้ที่คอนโด ห้องยังไม่พร้อมอยู่น่ะครับ

ที่ร้านมีหลายเครื่อง แต่ละกล่องมีชื่อลูกค้าติดตามกล่องไว้เลยครับ ทีแรกว่าจะขอเขาซื้อสองเครื่องแต่ทางร้านให้ไม่ได้ครับ

ใครสนใจจริงๆลองติดต่อทางร้านดูนะครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณ OFFKung ที่นำข่าวมาบอกนะครับ

#32 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 09 July 2014 - 04:14 PM

View Postsnooze, on 09 July 2014 - 04:06 PM, said:

update รูปครับ

ส่วนรีวิวขอติดไว้ก่อนนะครับ ยังไม่ได้ใช้ เพราะกะเอาไปไว้ที่คอนโด ห้องยังไม่พร้อมอยู่น่ะครับ

ที่ร้านมีหลายเครื่อง แต่ละกล่องมีชื่อลูกค้าติดตามกล่องไว้เลยครับ ทีแรกว่าจะขอเขาซื้อสองเครื่องแต่ทางร้านให้ไม่ได้ครับ

ใครสนใจจริงๆลองติดต่อทางร้านดูนะครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณ OFFKung ที่นำข่าวมาบอกนะครับ

ครับผม เสียดายที่ซื้อ ua50hu7000 ไปก่อนหน้าไม่กี่วัน แต่ก็ okที่ราคาถูก ทีวี4k ราคา 26000 บาท

#33 เสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho

ืnamcheaw

Posted 09 July 2014 - 04:39 PM

เห็นที่กล่องเขียน มันเล่นสมาร์ททีวีได้ด้วยเหรอ

View Postnumgamer, on 09 July 2014 - 12:52 PM, said:

ระบบ Dual Play บอกก่อนนะครับ มันเป็นการยืดภาพให้เต็มสำหรับเกมที่มีการแบ่งหน้าจอนะครับ
ฉากต่างๆมันจะไม่เห็นเหมือนแบบเล่นคนเดียว มุมมองอะไรต่างๆยังคงเดิม มันแค่ยืดภาพให้เต็มจอแค่นั้นนะครับ

เหมือนกับการดูหนังพวก sbs หรือ ou ที่ยืดภาพมาซ้อนกัน อันนี้ก็ใช้หลักการเดิียวกันครับ

ขอบคุณครับ แต่เวลาใส่เล่นแบบไม่ตั้งใจโกง มันก็ไม่เห็นของอีกฝ่ายใช่ไหมครับ

#34 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 July 2014 - 05:02 PM

ถ้าเขาตาไม่เทพ ดูภาพที่ซ้อนกันไม่รู้เรื่อง ก็ไม่มีทางเห็นแน่ครับ
คือผมก็ไม่มีนะครับ เคยไปดูตามตัวโชว์ เห็นมันปรับได้ทั้งเกมที่แบ่งทั้งแบบบนล่าง และแบบซ้ายขวา ด้วยนะครับ

#35 W-Work

• Banned

Posted 09 July 2014 - 05:15 PM

View Postเสือย่ำ น้ำเชี่ยว mohomoho, on 09 July 2014 - 04:39 PM, said:

เห็นที่กล่องเขียน มันเล่นสมาร์ททีวีได้ด้วยเหรอ

ขอบคุณครับ

ทำไมจะเล่นไม่ได้ .. ลองอ่าน Spec ดู http://www.lg.com/th...-specifications

เป็น Dual Core (แรงขึ้น)

Built-in Wifi

3D

2D>>3D

Local Dimming เล่นได้หมด ออกใหม่ ราคาโหดร้าย 1.3แสน

#36 vaio

Posted 10 July 2014 - 08:24 AM

ราคาเทพมากก

#37 Gobkero

เซียนเกม

Posted 10 July 2014 - 11:03 AM

ถ้าผมยังไม่ซื้อ Sony 55w954a นะ ผมไม่คิดแล้ว ถือว่าถูกมาก