`

Jump to content

รีวิว(บ้านๆ) เกมมือถือ 3เกม ขำๆคละๆ ครับ

3 replies to this topic

#1 FanaGu

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 June 2014 - 02:11 PM

เกริ่นนิสสส พอดีช่วงนี้ติดเกมบนมือถือมากๆ แบบคอนโซลไม่แตะ
รีวิวนี้ ไม่เล่นมัลติ ไม่สนเติมตังส์ 555+ แถมเล่นไปนิดเดียว 555+

1.Rayman Fiesta Run 9/10
กราฟฟิค - ภาพสวย่ สดใส น่ารัก เอฟเฟคสวยงาม แทบไม่ต่างจากคอนโซล
ซาวแทร็ค - เป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นสุดๆนะฮะ เพลิดเพลินมากๆ แบบเล่นไปขำไป ทั้งตัวละครและคนเล่น ไพเราะเพราะพริ้งมากๆ
เกมเพลย์ - วิ่งๆๆๆๆ วิ่ง ไป ไป ไป 55+ ปัจจุบันกดแค่สองอย่าง กระโดดๆ ต่อยๆ แต่แค่นี้ก็สนุกมากๆแบว นับถือๆ
ประสบการณ์ - เล่นบนคอนโซล ไม่จบสักภาค เพราะเล่นไปสักพักแฟนก็เบื่อ ผมก็เลยไม่จับ แต่พอได้ลองฉบับนี้ขอบอกๆ ประทับใจมากมาย เล่นจบแต่ละตาอมยิ้มหัวเราะ ทุกรอบ เล่นให้พี่ๆที่ออฟฟิสดู ร้องวาวๆ ใหญ่เลย บอกไวมากตาลาย
สรุป - เป็นเกมที่เล่นแต่ละด่านรอบเดียวไม่เคยพอ 555+

2.Trial : Frontier เกมมอไซค์ วิ่งบาก ไต่ถัง ไต่ลัง ไต่ภูเขา ไต่ๆๆๆๆ 8/10
กราฟฟิค - ภาพน่ารัก คิคุ เอฟเฟค สวยดี การออกแบบฉาก สร้างสรรค์ มีช็อตซูมเข้าซุมออก เท่ส์อะ
ซาวแทร็ค - !!!@@### 555+ ฟังแต่เสียงท่อ 555+ อืม เอ่อ อ่า คงดีมั้งนะ ให้อารมณ์ร่วมดี
เกมเพลย์ - ถอดแบบมาจาก คอนโซล แต่ตอนนี้ผมเล่นถึงแค่ช่วงเริ่ม(เวล16) ไอ้แบบที่เล่นยากๆบนคอนโซลไม่รู้จะมีไหม ที่ต้องแอ่นซ้าย แล้วกระโดดโยกขวา (เล่นบน Fusion ด่านหลังๆกว่าจะได้เหรียญทอง ขับเป็นร้อยๆตา) แต่สิ่งที่ทำให้ยากขึ้นมากคือ มันมีพวก AI มาแข่งด้วย ทำลายประสาทมากๆ มองมันเพลินจนรถตรูขว่ำแทน
ระบบอัพเกรดที่ทำให้เกมสนุกมากขึ้น พร้อมทั้งเควสย่อย เควสเสริม ที่สนุกพอตัว
สรุป เป็นเกมฟรีที่เล่นสนุก อีกเกมแม้ผมจะมีปัญหาที่ว่าปุ่มฝั่งซ้ายบางทีผมกดแล้วเหมือนนิ้วมันใหญ่ เลยทำให้แอ่นหน้าแอ่นหลัง ผิดๆถูกๆ
เพราะชอบต้นฉบับ จึงเล่น ไปๆมาๆทำได้ดีกว่า ภาคหลักบนคอนโซล อย่างภาค Fusion ด้วยซ้ำ เพราะระบบอัพเกรดดูดเงินชัดๆ แต่งตัวนิดน่อย แม้จะใช้เพชรเป็นหลักก็ตาม

3.SF x TK เกมต่อสู้ในตำนานทั้ง2เกม -- ภาคยิบย่อย ที่ตัวน้อยชิพพ 6/10 (+2คะแนน สำหรับแฟนสองเกมนี้)
กราฟฟิค - ภาพสวยดีเวลาต่อสู้ แต่เวลาสู้เสร็จช่วง พรีเซนโชว์ ไม่สวยเบยย
ซาวแทร็ค - ------
เกมเพลย์ - ทอดแบบมาจาก คอนโซล แต่ผมเล่นอ่อนยังไงก็ยังอ่อนยังงั้น สู้AI ได้ไม่เกิน Normal ปล่อยพลังง่ายดี แต่พวก super combo ผมใช้ไม่เป็น ต้องหัดเล่นอีกเยอะ อันนี้โหลดไว้ แก้ เวลาเบื่อเกมอื่น
สรุป 2.99$ ตอนนี้ถือว่าผมยังเล่นไม่่คุ้ม เล่นจบ Arcade ไปรอบเดียว แต่ถ้ามองยาวๆ คุ้มครับ แม้ตัวจะน้อยจริงๆ
หัดอีกยาวเลยผมมม
อ่านขำๆครับ พอดีเห็นเป็นเรื่องของเกมเลยขอโพสที่หน้าเว็บบอร์ดเกมเลยแบวกัน ถ้าเห็นว่าไม่สมควร ลบหรือย้ายกระทู้ได้เลยนะฮ๊าฟฟ
:r18:

ปล.เหลือที่รอเล่นแบบจริงจังอีก พอสมควร ไว้จะมาระบาย เอ๊ย รีวิวให้อ่านอีกครับ

Edited by FanaGu, 21 June 2014 - 02:14 PM.

#2 k2499

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 June 2014 - 12:20 PM

โอ้ยย เล่นไม่ทัน ของเขาดีจริงครับ Trial เล่นในน้องเอ็กช์360 โหดแท้ หาเน๊ตออฟิต โหลดเล่นก่อนครับ ขอบคุณมาก

เรย์แมนไม่ฟรีครับวันนี้

Edited by k2499, 22 June 2014 - 12:29 PM.

#3 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 23 June 2014 - 08:15 PM

แวะมาดู :r05:

#4 Nightcandy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 June 2014 - 01:06 AM

ผมเป็นหนี้คุ้กกี้รันช่วยด้วย ฮะ อยากเป็นข่าว :ohnut11: