`

Jump to content

ซื้อgo pro ตอนนี้เลยดีมั้ย?

8 replies to this topic

#1 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 15 May 2014 - 02:50 PM

คือเล็งๆgo pro มาตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เห็นข่าวบอกว่าจะออกตัว4มา แต่จนบัดนี้ก็ไม่ออกหรือไม่มีข่าวมาซะที
เลยอยากถามความคิดเห็นว่า จะซื้อเลยดีมั้ยครับเพราะพลาดใช้มาหลายงานละตั้งแต่ไปทะเล ไปดำน้ำ ซานโตรินี่ สงกรานต์
แต่ก็กลัวซื้อแล้วข่าวออกมาเลย พอจะมีสเปค4แย้มๆมามั้ยครับ เผื่อผมจะไม่สนใจ ถอยblack editionมาเล่นเลยถ้าสเปคมันไม่ต่างกันมาก

#2 dy_break

คนเก่ง

• High Royal Executive Members

Posted 19 May 2014 - 06:23 PM

ถ้าจะใช้งานก็ซื้อเลยครับ
ผมแนะนำตัว 3+
ผมว่าสเปก4ต้องลองถาม gro pro thailand FB ดูครับ

#3 mjko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 May 2014 - 11:18 PM

ผมเคยดู review web ต่างประเทศ ผมว่า sony action cam ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจน่ะครับ ในแง่ของคุณภาพ
ที่ผมดูมาจุดเด่นคือ ระบบกันสั่น ความชัด แล้วก็คุณภาพในสภาพแสงน้อยครับ
แต่จุดที่สู้ไม่ได้เลยคือกันน้ำลึก ซึ่ง sony ได้แค่ 5 เมตรเอง

#4 Nu_ty

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Instragram : Letscry

Posted 22 May 2014 - 02:00 AM

ไม่ต้องคิดมากครับ

Production ใหญ่ๆเลือกที่จะใช้ GoPro

เหนือกว่าทั้ง support iphone อุปกรณ์เสริม framerate

#5 Jerryf4

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 23 May 2014 - 09:25 PM

แนะนำ Go Pro 3+ ด้วยอีกเสียงครับ

#6 hinotori

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 June 2014 - 06:30 PM

ผมมีตัวแรก ยังใช้ได้ดี ซื้อเลยครับอึดทนภาพสวย

#7 dy_break

คนเก่ง

• High Royal Executive Members

Posted 08 July 2014 - 04:00 AM

View Postmjko, on 21 May 2014 - 11:18 PM, said:

ผมเคยดู review web ต่างประเทศ ผมว่า sony action cam ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจน่ะครับ ในแง่ของคุณภาพ
ที่ผมดูมาจุดเด่นคือ ระบบกันสั่น ความชัด แล้วก็คุณภาพในสภาพแสงน้อยครับ
แต่จุดที่สู้ไม่ได้เลยคือกันน้ำลึก ซึ่ง sony ได้แค่ 5 เมตรเอง
ผมว่าโซนี่ กล้องวีดีโอ สมัยแฮนดี้แคม ดังๆ ก็มีระบบ กันสั่น แต่ปัญหาคือ ทำได้ไม่ดีที่ควร
(ผมชอบโซนี่ครับ )

Gopro ใช้ตอนกลางคืน ก็ไม่ขี้เหร่ ผมแนะนำ
ถ้ามีเงิน ก็อยากได้สักตัว

#8 BayZ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 August 2014 - 12:56 AM

กล้อง Action Cam Sony กันสั่นเทพกว่า Go Pro แต่ Angle ของกล้องจาก 170 จะเหลือ 120 กล้องสามารถกดบันทึกจากมือถือได้เลย หรืออุปกรณ์เสริม รุ่นใหม่ๆ NFC+GPS ครบเลย

#9 Jakk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 October 2014 - 01:00 PM

Go Pro Hero 4 ออกแล้วนะคร้าบ เล็งๆไว้น่าจะสอยได้เลย