`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

'ไทยรัฐทีวี' จัดให้ สด 'หงส์-ส...

WoNDeRFuL_360's Photo WoNDeRFuL_360 08 May 2014

ดูฟรีแบบ HD แจ่มมมมมม !!!

“ไทยรัฐทีวี” จัดหนัก เอาใจคอฟุตบอลทั่วประเทศ ด้วยการเตรียมถ่ายทอดสดศึกฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ นัดปิดฤดูกาล ซึ่งเป็นนัดสำคัญที่ “หงส์แดง” ลิเวอร์พูล จะเปิดรังแอนด์ฟิลด์ ชี้ชะตาแชมป์กับ “สาลิกาดง” นิวคาสเซิล ในวันอาทิตย์ที่ 11 พ.ค.นี้ เวลา 21.00 น. โดยจะมีรายการพิเศษให้ชมก่อนเกมเตะถึง 50 นาที ชมการวิเคราะห์เกมจาก “โค้ชเฮง” วิทยา เลาหกุล ที่จะ มาเป็นคอมเมนเตเตอร์ รวมไปถึงการวิเคราะห์เส้นทางการลุ้นแชมป์ของทั้งลิเวอร์พูล และ “เรือใบสีฟ้า” แมนเชสเตอร์ ซิตี้ นอกจากนี้ จะมีการรายงานสดบรรยากาศของกองเชียร์ชาวไทยของทั้ง 2 ทีมมาให้ชมอีกด้วย

RiderXYG's Photo RiderXYG 08 May 2014

ช่องนี้เค้ามาแรงจริงๆ

Gamerb's Photo Gamerb 08 May 2014

ดูผ่านจานดาวเทียม จะจอดำมั้ยเนี่ย

WoNDeRFuL_360's Photo WoNDeRFuL_360 08 May 2014

View PostGamerb, on 08 May 2014 - 09:33 AM, said:

ดูผ่านจานดาวเทียม จะจอดำมั้ยเนี่ย
ถ้า GMMZ คิดว่าไม่นะ เพราะเขาเป็นพันธมิตรกันกับ CTH อีกที

dudedy's Photo dudedy 08 May 2014

ไทยรัฐเค้ามีหุ้นใน cth อยู่นิครับ
ได้ข่าวว่าแม้แต่ทีมบ๊วยของพรีเมียร์ลีกยังได้รับส่วนแบ่งตั้ง 63 ล้านปอนด์ (เงิน CTH ทั้งนั้น อิอิ)
มีใครรู้ข้อมูลไหมครับว่า CTH ประสบความสำเร็จในดีลนี้หรือเปล่า ในแง่ของรายได้และกำไรน่ะครับ

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 08 May 2014

GMMZ ดูช่องเบอร์ไหนนะครับ

rufast's Photo rufast 08 May 2014

ต้องชนะและแช่งให้เรือใบแพ้ใช่ไหม

braveman's Photo braveman 08 May 2014

ดูแมนซิดีกว่า สะใจกว่าเยอะ เทพญาญ่า โหดฝรัด :r18:

maya's Photo maya 08 May 2014

View Postหนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, on 08 May 2014 - 09:56 AM, said:

GMMZ ดูช่องเบอร์ไหนนะครับ
เบอร์ 3 หรือ 42 ก็ได้ครับ

nick1's Photo nick1 08 May 2014

เยี่ยมเลย

zineryl's Photo zineryl 08 May 2014

หวังว่าแมน ซิ คงไม่มีดราม่าแบบปีที่เจอ qpr นะตอนนี้เงื่อนไขเดียวหงส์ชนะแล้วแมนซิแพ้เท่านั้น

chaba's Photo chaba 08 May 2014

เกิดแมนซิแพ้ขึ้นมานี่เงิบเลยนะ

jesas's Photo jesas 08 May 2014

เยี่ยมไปเลย แต่จริงๆอยากดูแมนซิตี้มากกว่านะ

คันโมะจัง's Photo คันโมะจัง 08 May 2014

ยินดีกับแฟนเรือใบด้วยครับ

ส่วนตัวผมไม่ขอลุ้นแล้ว ถอดใจตั้งแต่แพ้หอยทะเลแหละ
หวังว่าแมทช์นี้จะอยู่ในใจ BR กระตุกต่อมให้ได้แง่คิดอะไรเอาไปพัฒนาทีมต่อไป

- ประสบการณ์ของทั้งนักเตะและผจก.ทีม
- การรับมือความกดดัน
- ขนาดทีม ฝีเท้านักเตะสำรอง
เหนือกว่าหงส์ทุกอย่าง สมควรกับตำแหน่งแชมป์จริง ๆ

ขอเอ่ยถึงแมนยูนิดนึง เรื่องผจก.คนใหม่
ถ้าเอาฟานกัลมาทำทีมจริง ๆ ผมกังวลแทน
คือ โอเคถ้าแทคติกของแกมันคลิ้กกับนักเตะที่มีอยู่ + นักเตะใหม่ที่จะเข้ามา
ผมว่าไปถึง top 4 น่าจะพอหวังได้อยู่ แชมป์ไม่น่าจะได้ เพราะต้องให้เวลาเพื่อปรับตัวของ ผจก.ทีมกับลีกใหม่ด้วย

แต่ถ้าไม่คลิ้ก อันนี้ปัญหา เพราะอย่างฟานกัล มาแนวพระเดชนำแน่นอน
ในช่วงที่แกพีกๆ สิบกว่าปีก่อน บารมีผลงานที่สั่งสมมา มันทำให้ลูกทีมเกิดศรัทธาและยอมเล่นตาม

แต่กับนักเตะยุคผีปัจจุบัน จะมีซักกี่คนในทีมจะรู้ถึงความเก่งกาจ
อีกอย่างผมเชื่อว่านักเตะ, staff, บอร์ดทุกคน ยังฝังหัวกับสิ่งที่เซ่อร์ทำมาจนทีมประสบความสำเร็จเยอะขนาดนี้
ประมาณว่าจะเกิดข้อเปรียบเทียบในใจตลอดเวลาที่ทำงานร่วมกันกับฟานกัล (ไม่แน่มอยส์ก็อาจจะอีหรอบนี้ด้วย)

นั่นคือช่วงที่ทีมฟอร์มตก แกจะใช้วิธีแบบไหน กระตุ้นลูกทีมขึ้นมา ในขณะที่ใจนักเตะไม่ได้ให้ใจกับแกเต็มร้อย
เรื่องจิตวิทยาการคุมทีม การเข้าอกเข้าใจลูกทีมแบบเซ่อร์ ผมว่าไม่มีในตัวฟานกัล แกมาแนวฝีมือล้วนๆ
เรื่องจะเกรงใจซีเนียร์ในทีมอย่าหวังครับ รูนี่ย์ก็อย่างที่เห็น แมร่งลูกระเบิดดี ๆ นี่เอง

สรุปคือ ถ้าไม่รุ่ง ก็อาจจะเละไปเลย
High risk High return

hanabishi's Photo hanabishi 09 May 2014

ยากเหลือเกินที่ เวสแฮม จะมาเอาชนะแมนซิได้ในบ้าน ทั้งฤดูกาลนี้มีแค่ 3 ทีมที่มาล้มแมนซิในบ้านได้ คือ เชลซี บาซ่า วีแกน

Dragonfly's Photo Dragonfly 09 May 2014

ยินดีกับแมนซิล่วงหน้าเลยครับ

ปีนี้หงส์ดีไม่พอจริงๆ กับ 2 นัดล่าสุดที่ต้องห้ามแพ้ในบ้านก็ทำไม่ได้
ไปเยือนทีมไม่ได้ลุ้นแล้ว นำ 3-0 แต่หลังก็หละหลวมจนโดนตีเสมอ

ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ครับ
แช่งแมนซิตี้ยังไงก็ไม่น่าแพ้ (เสมอยังยากเลย)

ช่วงนี้ไปไหนก็ไม่อยากคุยเรื่องบอลครับ ก่อนหน้านี้โม้ไว้เลย T T

ปล. ผมแฟนหงส์ครับ

Torita's Photo Torita 09 May 2014

บ่องตงว่าไม่ลุ้นแล้วครับ มีความหวังไม่ถึง 1%

ทีมไม่ดีพอจริงๆ ได้เปรียบแต่ทำไม่ได้

สู้ความกดดันไม่ได้

ขนาดเขาแพ้ให้เรา เขาก็ไม่เป๋

ก็ให้ทีมที่เค้าดีกว่าไป